Thứ Bảy, 24/10/2026

Trực tiếp kết quả Gornik Zabrze vs Piast Gliwice hôm nay 18-10-2026

Giải VĐQG Ba Lan - CN, 18/10

Kết thúc

Gornik Zabrze

Gornik Zabrze

1 : 1

Piast Gliwice

Piast Gliwice

Hiệp một: 1-1
CN, 17:15 18/10/2026
Vòng 11 - VĐQG Ba Lan
Stadion im. Ernesta Pohla
 
Rafal Janicki (Kiến tạo: Erik Janza)
5
Hugo Vallejo
7
Jakub Lewicki
59
E. Prekop (Thay: S. Liseth)
60
Oskar Lesniak (Thay: Jakub Labojko)
68
Szczepan Mucha (Thay: Andreas Katsantonis)
68
Yvan Ikia Dimi (Thay: Peter Gonzalez)
71
Zeidane Inoussa (Thay: Maksym Khlan)
71
Jaroslaw Kubicki (Thay: Paulo Bernardo)
85
Elton Fikaj (Thay: Jakub Lewicki)
86
Oliwier Maziarz (Thay: Samuel Ntamack)
86
Elton Fikaj
89

Thống kê trận đấu Gornik Zabrze vs Piast Gliwice

số liệu thống kê
Gornik Zabrze
Gornik Zabrze
Piast Gliwice
Piast Gliwice
54 Kiểm soát bóng 46
4 Sút trúng đích 3
7 Sút không trúng đích 3
10 Phạt góc 1
1 Việt vị 0
6 Phạm lỗi 4
0 Thẻ vàng 2
0 Thẻ đỏ 0
1 Thủ môn cản phá 2
0 Ném biên 0
0 Chuyền dài 0
9 Cú sút bị chặn 2
0 Phát bóng 0

Diễn biến Gornik Zabrze vs Piast Gliwice

Tất cả (17)
90+4'

Đó là tất cả! Trọng tài thổi còi kết thúc trận đấu.

89' Thẻ vàng cho Elton Fikaj.

Thẻ vàng cho Elton Fikaj.

86'

Samuel Ntamack rời sân và được thay thế bởi Oliwier Maziarz.

86'

Jakub Lewicki rời sân và được thay thế bởi Elton Fikaj.

85'

Paulo Bernardo rời sân và được thay thế bởi Jaroslaw Kubicki.

71'

Maksym Khlan rời sân và được thay thế bởi Zeidane Inoussa.

71'

Peter Gonzalez rời sân và được thay thế bởi Yvan Ikia Dimi.

68'

Andreas Katsantonis rời sân và được thay thế bởi Szczepan Mucha.

68'

Jakub Labojko rời sân và được thay thế bởi Oskar Lesniak.

60'

Sondre Liseth rời sân và được thay thế bởi Erik Prekop.

59' Thẻ vàng cho Jakub Lewicki.

Thẻ vàng cho Jakub Lewicki.

46'

Hiệp hai đã bắt đầu.

45+3'

Trận đấu đã kết thúc! Trọng tài thổi còi kết thúc hiệp một.

7' V À A A O O O - Hugo Vallejo đã ghi bàn!

V À A A O O O - Hugo Vallejo đã ghi bàn!

5'

Erik Janza đã kiến tạo cho bàn thắng này.

5' V À A A O O O - Rafal Janicki đã ghi bàn!

V À A A O O O - Rafal Janicki đã ghi bàn!

Trọng tài bắt đầu trận đấu.

Đội hình xuất phát Gornik Zabrze vs Piast Gliwice

Gornik Zabrze (4-1-4-1): Philipp Schulze (1), Ondrej Zmrzly (21), Rafal Janicki (26), José Manuel Sánchez Guillén (20), Erik Janža (64), Malthe Højholt (6), Peter Gonzalez (19), Paulo Bernardo (8), Kacper Urbański (82), Maksym Khlan (33), Sondre Liseth (23)

Piast Gliwice (4-4-2): Domen Gril (75), Ema Twumasi (99), Juan de Dios Rivas Margalef (5), Jakub Czerwinski (4), Jakub Lewicki (36), Leandro Sanca (11), Jakub Labojko (27), Quentin Boisgard (17), Hugo Vallejo (80), Andreas Katsantonis (10), Samuel Ntamack (19)

Gornik Zabrze
Gornik Zabrze
4-1-4-1
1
Philipp Schulze
21
Ondrej Zmrzly
26
Rafal Janicki
20
José Manuel Sánchez Guillén
64
Erik Janža
6
Malthe Højholt
19
Peter Gonzalez
8
Paulo Bernardo
82
Kacper Urbański
33
Maksym Khlan
23
Sondre Liseth
19
Samuel Ntamack
10
Andreas Katsantonis
80
Hugo Vallejo
17
Quentin Boisgard
27
Jakub Labojko
11
Leandro Sanca
36
Jakub Lewicki
4
Jakub Czerwinski
5
Juan de Dios Rivas Margalef
99
Ema Twumasi
75
Domen Gril
Piast Gliwice
Piast Gliwice
4-4-2
Thay người
60’
Sondre Liseth
Erik Prekop
68’
Jakub Labojko
Oskar Lesniak
71’
Peter Gonzalez
Yvan Ikia Dimi
68’
Andreas Katsantonis
Szczepan Mucha
71’
Maksym Khlan
Zeidane Inoussa
86’
Jakub Lewicki
Elton Fikaj
85’
Paulo Bernardo
Jaroslaw Kubicki
Cầu thủ dự bị
Wiktor Kania
Marcel Mendes-Dudzinski
Tomasz Loska
Jakub Grelich
Patryk Warczak
Elton Fikaj
Pawel Bochniewicz
Filip Borowski
Yvan Ikia Dimi
Levis Pitan
Erik Prekop
Francisco Sierralta
Jaroslaw Kubicki
Oliwier Maziarz
Zeidane Inoussa
Oskar Lesniak
Bruno Durdov
Szczepan Mucha
Maximilian Dietz
Maciej Kucharski
Jason Lokilo
Ivan Lima

Thành tích đối đầu

Thành tích đối đầu

VĐQG Ba Lan
29/08 - 2021
Cúp quốc gia Ba Lan
09/02 - 2022
H1: 0-0 | HP: 0-0 | Pen: 2-4
VĐQG Ba Lan
27/02 - 2022
11/09 - 2022
01/04 - 2023
05/08 - 2023
10/02 - 2024
24/11 - 2024
17/05 - 2025
26/07 - 2025
31/01 - 2026
18/10 - 2026

Thành tích gần đây Gornik Zabrze

VĐQG Ba Lan
24/10 - 2026
18/10 - 2026
20/09 - 2026
16/09 - 2026
12/09 - 2026
06/09 - 2026
03/09 - 2026
30/08 - 2026
Europa Conference League
27/08 - 2026

Thành tích gần đây Piast Gliwice

VĐQG Ba Lan
24/10 - 2026
18/10 - 2026
11/10 - 2026
20/09 - 2026
15/09 - 2026
05/09 - 2026
Cúp quốc gia Ba Lan
VĐQG Ba Lan
29/08 - 2026
22/08 - 2026
15/08 - 2026

Bảng xếp hạng VĐQG Ba Lan

TTĐộiTrậnThắngHòaBạiHSĐiểm5 trận gần nhất
1Gornik ZabrzeGornik Zabrze128311027T H T H H
2Lech PoznanLech Poznan108111825T B T T T
3Legia WarszawaLegia Warszawa116501323T H T T H
4Pogon SzczecinPogon Szczecin10631921H T T T T
5Piast GliwicePiast Gliwice12624420T B T H T
6Zaglebie LubinZaglebie Lubin12543019T B B T H
7GKS KatowiceGKS Katowice12606518B T T T B
8Wisla KrakowWisla Krakow11533318H T T B H
9Korona KielceKorona Kielce12534-418T B T B B
10Wisla PlockWisla Plock10424-514H T T B T
11Motor LublinMotor Lublin12345-413B H T T H
12Jagiellonia BialystokJagiellonia Bialystok10406-412T B B B B
13CracoviaCracovia12336-512B B T H B
14Widzew LodzWidzew Lodz12183-111H H B H H
15Wieczysta KrakowWieczysta Krakow11227-58B H T B B
16Radomiak RadomRadomiak Radom11227-158H B B B B
17Slask WroclawSlask Wroclaw11137-86B B B B B
18Rakow CzestochowaRakow Czestochowa11209-116T B B B T
  • T Thắng
  • H Hòa
  • B Bại
Theo Thể thao & Văn hóa
top-arrow