Bong da 24h, Trang tin bong da the thao 24h cap nhat nhanh nhat

Tổng hợp ngày thi đấu 9/12: VN đã có 29 HCV

(Bongda24h) - Cho đến gần cuối ngày thi đấu hôm nay, dù không có nhiều môn thế mạnh ra quân, nhưng đoàn thể thao Việt Nam vẫn xuất sắc giành thêm 6 tấm HCV, giữ vững vị trí thứ 2 trong đô công đầu thuộc về môn Vật.

Môn Vật một lần nữa khẳng định ngôi vị thống trị tuyệt đối ở khu vực ĐNÁ khi lấy nốt 3 tấm HCV còn lại nhờ công của Phạm Đức Kháng (hạng cân 55kg), Bùi Tuấn Anh (hạng 55 đến 60 kg) và Nguyễn Doãn Dũng (hạng cân 66kg). Như vậy, vật VN đã xuất sắc giành tới 8 HCV (gấp đôi chỉ tiêu) ở 9 hạng cân thi đấu của Sea Games năm nay. Nếu không bị trọng tài ép quá lộ thì lẽ ra chúng ta đã giành trọn bộ cả 9 HCV ở môn Vật.

Tại môn đấu kiếm, Đỗ Hữu Cường giành tấm HCV cá nhân nam đầu tiên cho đấu kiếm Việt Nam. Như vậy, đấu kiếm (một môn mới phát triển ở VN) đã đóng góp được 2 HCV ở Sea Games lần này.

Wushu tiếp tục mang về chiếc HCV thứ 2 cho đoàn thể thao Việt Nam khi VĐV Nguyễn Thuý Ngân giành chiến thắng ở hạng cân 52kg nữ. Trước đó ở chúng ta cũng có thêm một tấm HCB ở nội dung cầu mây nữ.

Chúng ta tiếp tục thể hiện sức mạnh thống trị khu vực ĐNA ở nội dung Carom khi 2 cơ thủ Dương Anh Vũ và Nguyễn Sỹ Tường xuất sắc vượt qua 2 đối thủ của Phillipines và Indonesia ở trận bán kết Carom 1 băng, tạo ra trận chung kết toàn VN. Dù tối nay mới diễn ra chung kết nhưng chắc chắn, VN đã có 1 tấm HCV nữa và đây cũng là HCV đầu tiên mà Billiards & Snooker giành được tại Sea Games 24

Ở nội dung Trường quyền nữ 3 môn phối hợp, Vũ Trà My đã xuất sắc giành ngôi cao nhất với tổng số điểm 28.35,  Đây là tấm HCV đầu tiên của ngày 9/12 và cũng là của Wushu (môn thể thao thế mạnh của VN) tại Sea Games lần này.

Trong khi đó ở môn Cử tạ, Nguyễn Thị Yến đã giành HCB ở nội dung cử tạ nữ hạng cân 58kg. Người giành HCV ở nội dung này là VĐV của nước chủ nhà Thái Lan.

Niềm hy vọng của TTVN ở môn đua xe đạp, cua-rơ Mai Công Hiếu chỉ về thứ 3 ở nội dung 42km tính giờ cá nhân nam và có được tấm HCĐ

Tại môn điền kinh, ở nội dung marathon nam và nữ, các VĐV của chúng ta (Nguyễn Đăng Đức Bảo, Nguyễn Phạm Thị Hiền, Nguyễn Thị Mỹ Liên) đều thất bại và không giành nổi một tấm HC nào.

Tại môn Pencak Silat, VĐV Đinh Công Sơn đã có mặt tại bán kết.

Ở môn Rowing tại nội dung thuyền nhẹ 4 người nam, chúng ta đã giành tấm HCB trong khi tại Bán kết đồng đội nam môn cầu may, ĐT VN đã thua Indonesia ở bán kết và chỉ giành được HCĐ. 


Lịch thi đấu ngày 9/12 của đoàn TTVN

1. Bắn cung:
- Từ 9h00 đến 15h00: Từ vòng 16 đến 1/8 Cung 3 dây nữ và Cung 1 dây, 3 dây nam (Trần Nguyễn Tiêu Anh; Nguyễn Bá Hải; Hoàng Thế Giang).

2. Thể dục dụng cụ:
-13h00: Chung kết toàn năng nam (Trương Minh Sang, Hầu Trung Linh)
- 18h00: Chung kết toàn năng nữ (Đỗ Thị Ngân Thương, Phan Thị Hà Thanh)

3. Điền kinh:
-5h50: Marathon nam (Nguyễn Đăng Đức Bảo)
-6h00: Marathon nam (Phạm Thị Hiền, Nguyễn Thị Mỹ Liên)

4. Bóng chuyền
Bãi biển: - 11h30: Việt Nam - Lào (bảng A nữ)
- 15h40: Việt Nam - Thái Lan (bảng B nữ)
Trong nhà: - 17h00: Việt Nam - Thái Lan (bảng A nữ)

5. Billiards & Snooker:
- 10h00 và 19h00: Bán kết và Chung kết Carom 1 băng cá nhân nam: (Dương Anh Vũ, Nguyễn Sỹ Tường)
- 13h00: Vòng loại Billiards Anh cá nhân nam (Nguyễn Thành Long, Nguyễn Thanh Bình)

6. Bowling:
- 10h00: Đôi nam
- 14h00: Đôi nữ

7. Quyền Anh
- 14h20: Bán kết 46kg nữ (Vũ Thị Hải Yến)
- 14h40: Bán kết 50kg nữ (Nguyến Thị Chiến)
- 15h40: Bán kết 54kg nữ (Đinh Thị Phương Thanh)
- 16h00: Bán kết 57kg nữ (Ngô Thị Chung)
- 17h00: Bán kết 51kg nam (Nguyễn Trọng Đạt)
- 19h20: Bán kết 75kg nam (Hứa Đức Trọng)

8. Xe đạp:
- 9h00: 42km tính giờ cá nhân nam (Mai Công Hiếu)
- 11h00: 30km tính giờ cá nhân nữ (Võ Thị Phương Phi)

9. Khiêu vũ thể thao:
- 14h30 đến 15h0: Bán kết đến chung kết: Samba; Paso Doble; Jive (Khánh Chi, Thu Trang, Minh Sơn, Hồng Việt); Waltz; Foxtrot (Chí Anh, Khánh Thi, Vĩnh Thanh, Hương Giang).

10. Đấu kiếm:
- 10h00 đến 17h00: Vòng loại đến chung kết Kiếm 3 cạnh cá nhân nam (Đỗ Hữu Cường, Nguyễn Văn Định, Nguyễn Tiến Nhật, Phạm Quốc Vương)
- 10h đến 17h20: Vòng loại đến chung kết Kiếm liễu cá nhân nữ (Nguyễn Thị Nguyệt, Lê Thị Bích, Nguyễn Thị Hoài Thu, Nguyễn Thị Tươi);
- 10h00 đến 17h40: Vòng loại đến chung kết Kiếm chém cá nhân nam (Dương Văn Cường, Nguyễn Văn Quế, Nguyễn Lê Bá Quang)

11. Bóng đá:
- 12h00: Nữ Việt Nam - Nữ Thái Lan (futsal vòng loại bảng B)

12. Bóng ném:
- 12h00: Nữ Việt Nam - Nữ Campuchia (vòng loại)

13. Pencak Silat
- 9h15: Tứ kết 75kg nam (Đinh Công Sơn)
- 10h00: Tứ kết 60kg nữ (Trịnh Thị Ngà)
- 11h00: Tứ kết 75kg nam (Nguyễn Duy Chiến)

14. Bi sắt:
- 9h00: Chung kết đơn nam (Huỳnh Công Tâm)

15. Rowing:
- 9h00: Chung kết Thuyền đơn nam hạng nhẹ 2 mái chèo (Nguyễn Thế Phong)
- 9h30: Chung kết Thuyền đơn nữ hạng nhẹ 2 mái chèo (Mai Thị Dung)
- 10h00: Chung kết Thuyền nhẹ 4 người nam (Quyền/Hào/Bình/Huy)
- 11h00: Chung kết Thuyền đôi nam 2 mái chèo (Nguyễn Thị Hựu/Đặng Thị Thắm)

16. Cầu mây
- 9h00: Bán kết đồng đội nam: Việt Nam - Indonesia.
- 12h30: Chung kết đồng đội nữ: Việt Nam - Thái Lan
- 15h00: Chung kết đồng đội nam

17. Bơi:
- 8h30 và 18h00: Vòng loại và chung kết 400m tự do nam (Nguyễn Văn Tý)
- 8h40 và 18h11: Vòng loại và chung kết 100m ngửa nam (Đỗ Huy Long)
- 8h48 và 18h29: Vòng loại và chung kết 100m bướm nam (Nguyễn Thanh Hải)

18. Bóng bàn:
-10h00 đến 19h30: Vòng loại đơn nam (Nguyễn Nam Hải; Đoàn Kiến Quốc); nữ (Mai Xuân Hằng; Mai Hoàng Mỹ Trang)

19. Bóng nước:
-11h30: Việt Nam - Singapore

20. Cử tạ:
-10h00: hạng 62kg nam (Nguyễn Mạnh Thắng)
- 10h00: hạng 69kg nam (Nguyễn Hồng Ngọc)
- 13h00: hạng 58kg nữ (Nguyễn Thị Yến)

21. Vật:
- 9h00 và 16h00: Vòng loại và chung kết hạng 55kg nam (Phạm Đức Kháng)
- 9h00 và 16h00: Vòng loại và chung kết hạng 60kg nam (Bùi Tuấn Anh)
- 9h00 và 16h00: Vòng loại và chung kết hạng 66kg nam (Nguyễn Doãn Dũng)

22. Wushu:
- 10h00: Thái cực quyền nam - Phần thi cuối (Trần Phan Anh Tuấn; Nguyễn Thanh Tùng)
- 12h00: Nam quyền nữ (Vũ Thuỳ Linh)
- 14h00: Nam quyền nam (Phạm Quốc Khánh, Đỗ Đức Cường)
- 15h00: Trường quyền nữ - Phần thi cuối (Vũ Trà My, Nguyễn Phương)
-16h00: Bán kết hạng 52kg nam (Phan Anh Thắng)
- 16h00: Bán kết hạng 56kg nam (Phan Anh Yên)
- 16h00: Bán kết hạng 65kg nam (Nguyễn Văn Tuấn)
- 16h00: Bán kết hạng 48kg nữ (Nguyễn Thị Bích)
- 16h00: Chung kết hạng 52kg nữ (Nguyễn Thuý Ngân)
- 16h00: Bán kết hạng 60kg nữ (Lương Thị Hoa)

(Theo TheThaoVietnamnet)

  • Bongda24h (tổng hợp)

Loading...
Thăm dò ý kiến
CLB nào sẽ vô địch V-League 2020
Bình chọn Kết quả
Trang tin điện tử Bongda24h - Chuyên trang bóng đá hàng đầu tại Việt Nam
Giấy phép thiết lập trang Thông tin điện tử tổng hợp số: 1183/GP-TTĐT cấp ngày 04/04/2016 bởi Sở TT-TT Hà Nội, thay thế giấy phép 258/GP-TTĐT cấp ngày 07/04/2011 bởi Sở TT-TT Hà Nội
Nội dung thông tin hợp tác giữa báo Điện tử Thể thao Việt Nam và công ty Incom
Đơn vị chủ quản: Công ty Cổ phần Truyền thông quốc tế INCOM - Chịu trách nhiệm: Ông Vũ Mạnh Cường
Địa chỉ: Tầng 3 Toà nhà IC, Số 82 Phố Duy Tân, phường Dịch Vọng Hậu, Cầu Giấy, Hà Nội
Tel: (024) 3.784 8888 - Fax: (024) 3.7833699 * Email: bongda24h@incom.vn
DMCA.com Protection Status

ung dung bongda 24hTải ứng dụng

tải ứng dụng bongda24h tải ứng dụng bongda24h android tải ứng dụng bongda24h ios