Bong da 24h, Trang tin bong da the thao 24h cap nhat nhanh nhat

Ngày thi đấu 10/12: Đội bóng đá nữ vào chung kết, VN giành 12 HCV (liên tục cập nhật)

(Bongda24h) -  Hôm nay, wushu mang lại cho thể thao Việt Nam tới 5 tấm HC vàng. Thể dục dụng cụ cũng xuất sắc giành liền 5 chiếc. Cử tạ và đấu kiếm, mỗi môn góp 1...

Tuyển nữ Việt Nam đã thể hiện được đẳng cấp của đội ĐKVĐ sau khi vượt qua Myanmar trong một trận đấu nghẹt thở. Mặc dù bị dẫn bàn từ rất sớm nhưng đội trưởng Kim Chi đã có bàn thắng gỡ hòa và khi hiệp phụ thứ nhất mới bắt đầu được vài phút thì Minh Nguyệt đã có bàn thắng “quý như vàng“ giúp đội tuyển của chúng ta lọt vào trận chung kết môn bóng đá nữ tại Sea Games lần này

Cuối giờ chiều, đấu kiếm Việt Nam có HC vàng thứ ba tại Đại hội năm nay: đồng đội kiếm chém nữ. (Hai HC vàng trước đó là kiếm chém cá nhân nữ và kiếm 3 cạnh cá nhân nam).

Phan Thị Hà Thanh giành HC vàng thể dục dụng cụ, nội dung nhảy ngựa của nữ. Nguyễn Minh Tuấn cũng giành HC vàng nội dung vòng treo. Ngày vàng của thể dục dụng cụ kéo dài với tấm HC vàng cầu thăng bằng nữ của Đỗ Thị Ngân Thương; HC vàng xà kép của Nguyễn Hà Thanh; và HC vàng xà đơn của Phạm Phước Hưng.

- Ở nội dung xà lệch nữ, Nguyễn Thuỳ Dương giành HCĐ trong khi niềm hy vọng Đỗ Thị Ngân Thương chỉ đứng thứ 4.
- Hoàng Cương giành HCB cá nhân.

Điền kinh:  Đội nữ 4x100 Việt Nam giành HCB với thời gian 45,62 giây.

Bóng bàn:
  dù rất nỗ lực nhưng Nam Hải nhanh chóng thúc thủ 0-4 trước tay vợt cực mạnh Gao Ning (Singapore) trong trận chung kết đơn nam, đành chấp nhận với chiếc HCB. Tỷ số các set trong trận chung kết là: 5/11, 5/11, 7/11, 9/11.

Wushu

- Liên tiếp những tin vui ở môn Wushu khi mà Nguyễn Thuý Ngân cũng giành HC vàng hạng dưới 52 kg. Phan Anh Yên thắng chung kết dưới 56 kg của nam. Nguyễn Văn Tuấn HC vàng hạng dưới 65 kg. Như vậy, wushu Việt Nam đã có 6 HC vàng nâng tổng thành tích của TTVN cho đến thời điểm này là 35 chiếc

- Ở hạng cân 48kg tán thủ nữ VĐV Nguyễn Thị Bích đã xuất sắc giành HCV sau khi đánh bại đối thủ người Myanmar Si Si Sein 2-0. Đây là chiếc HCV thứ 3 trong ngày hôm nay của TTVN.

 -Tại phần thi Taolu, VĐV Vũ Thuỳ Linh ( con gái của VĐV Wushu nổi tiếng Ngô Phương Lan) đã hoàn thành xuất sắc phần thi của mình ở ở nội dung Nam quyền nữ khi cô đạt tổng số 28,12 điểm sau bài thi cuối cùng. Với kết quả này Vũ Thùy Linh đã giành được tấm HCV đầu tiên của ngày hôm nay.

-Nguyễn Thuý Ngân chỉ giành được HCB khi để thua VĐV nước chủ nhà Sopa ở trận chung kết tán thủ hạng cân dưới 52kg.

-Ngoài hai tấm HC vàng trên, sáng nay wushu còn có thêm 2 HCB: Phạm Quốc Khánh - bộ Nam quyền của nam; và đối luyện nữ

-Ở nội dung trường quyền nam (3 môn phối hợp) vận động viên Đỗ Đức Trọng cũng giành được tấm HCĐ.

-Lương Thị Hoa cũng giành HCĐ tán thủ ở nội dung dưới 60kg nữ

Cử tạ

- VĐV Nguyễn Thị Thiết đã giành HCV ở hạng cân 63kg với tổng trọng lượng là 220kg vượt xa người đứng thứ hai là một VĐV Thái Lan chỉ với 206kg, như vậy chúng ta đã có tấm HCV thứ 31 để tiếp tục đứng thứ 2 trên Bảng tổng sắp huy chương ở Sea Games.

- Ở hạng cân 69kg VĐV Khuất Thị Hải dù thi đấu rất cố gắng những cũng chỉ giành tấm HCB đầy tiếc nuối khi cô chỉ kém VĐV giành HCV của nước chủ nhà 1kg tổng trọng lượng.

TDDC: Hoàng Cương giành HCB cá nhân.


Đấu kiếm
  Nội dung đồng đội kiếm 3 cạnh, Việt Nam thua Indonesia  ở bán kết và chỉ giành HCĐ.



Lịch thi đấu ngày 10/12 của đoàn TTVN:

1. Điền kinh:
- 9h00 đến 17h00: 7 môn phối hợp nữ - 100m rào, nhảy cao, đẩy tạ, 200m (Nguyễn Thị Đào, Nguyễn Thị Thu Cúc)
- 14h30: Nhảy xa nam (Nguyễn Văn Mùa)
- 15h10: 100m rào nữ (Cao Thị Hằng)
- 15h30: 10.000m nam (Nguyễn Đăng Đức Bảo)
- 16h20: Tiếp sức 4x100m nữ
- 16h40: Tiếp sức 4x100m nam

2. Bắn cung:
- 10h30: Tứ kết đồng nội nam cung 1 dây: Việt Nam - Indonesia
- 14h00: Tứ kết đồng nội nam cung 3 dây: Việt Nam - Myanmar

3. Thể dụng dụng cụ:
- 15h00 đến 18h00: Chung kết đơn môn nam (Nguyễn Hà Thanh, Hầu Trung Linh, Trương Minh Sang, Phạm Phước Hưng, Nguyễn Minh Tuấn) - nữ (Phạm Thị Hà Thanh, Đỗ Thị Ngân Thương, Nguyễn Thuỳ Dương).

4. Bóng chuyền:
Bãi biển: - 10h40: Việt Nam - Philippines (vòng loại bảng C nam)
- 16h30: Việt Nam - Indonesia (vòng loại bảng A nữ)

5. Billiard & Snooker:
- 10h00: Tứ kết Billiard Anh cá nhân nam (Nguyễn Thành Long). 16h00: bán kết
- 10h00: Vòng loại Pool 8 bóng cá nhân nam (Vũ Trọng Khải, Đỗ Hoàng Quân)
- 13h00: Vòng loại Pool 8 bóng cá nhân nữ (Huỳnh Thị Ngọc Huyền, Dương Thuý Vi). 19h00: Tứ kết.
- 13h00: Vòng loại 6-red Snooker cá nhân nam (Nguyễn Phúc Long, Nguyễn Nhật Thanh). 19h00: Tứ kết.

6. Thể hình:
- 16h00: Sơ loại - 55kg nam (Phạm Văn Mách)
- 16h45: Sơ loại - 60kg nam (Nguyễn Văn Lâm)
- 17h30: Sơ loại - 70kg nam (Nguyễn Trường Giang)
- 18h15: Sơ loại - 80kg nam (Nguyễn Anh Tài)
- 19h00: Sơ loại Fitness nữ (Phạm Ngọc Trang)

7. Bowling:
-10h00 đến 13h00: Trios (3 games) nam, nữ.

8. Quyền Anh:
-14h40: Bán kết hạng 48kg nữ (Nguyễn Thị Hải)
-15h00: Bán kết hạng 52kg nữ (Lê Thị Ngân Hằng)
-15h40: Bán kết hạng 60kg nữ (Lê Thị Hiền)

9. Đấu kiếm
-12h30 và 15h00: Bán kết và Chung kết kiếm 3 cạnh đồng đội nữ
-14h00 và 17h00: Bán kết và Chung kết kiếm chém đồng đội nữ

10. Bóng đá:
- 14h30: bán kết bóng đá nữ (Việt Nam - Myanmar)

11. Golf:
- Vòng loại thứ nhất (Nguyễn Văn Thống, Huỳnh Văn Sơn; Nguyễn Thái Dương, Trịnh Văn Thọ)

12. Bóng ném:
- 18h00: Việt Nam - Lào (vòng loại)

13. Pencak Silat:
- 9h45: Bán kết 55kg nam (Trần Văn Toản)
- 10h00: Bán kết 50kg nữ (Ngọc Anh)
- 10h30: Bán kết 55kg nữ ((Thu Hồng)

14. Bi sắt
- 09h00: Vòng loại đôi nam (Võ Văn Bé, Võ Văn Lâu)
- 09h00: Vòng loại đôi nữ (Ngô Hồng Lê, Trần Thị Phượng Em)
- 09h00: Vòng loại đôi nam-nữ (Thạch Hữu Tâm, Vũ Thị Thu)

15. Cầu mây:
- 10h00: Vòng loại Regu nam: Việt Nam - Indonesia (bảng A)
- 14h00: Vòng loại Regu nữ: Việt Nam - Campuchia (bảng A)
- 15h00: Vòng loại Regu nam: Việt Nam - Campuchia (bảng A)

16. Bơi:
- 8h34 và 18h04: Vòng loại và chung kết 200m ếch nữ (Trần Thị Thuận)
- 8h38 và 18h18: Vòng loại và chung kết 200m ếch nam (Nguyễn Hữu Việt)

17. Bóng bàn:
- Bán kết đơn nam: Nguyễn Nam Hải

18. Quần vợt
- Vòng 1 đơn nam, đôi nam nữ

19. Bóng nước:
- 11h30: Việt Nam - Philippines

20. Cử tạ:
- 10h00: hạng 63kg nữ (Nguyễn Thị Thiết)
- 10h00: hạng 69kg nữ (Khuất Minh Hải)
- 13h00: hạng 77kg nữ (Dương Thanh Trúc)

21. Wushu:
- 9h00: Đối luyện nữ - 10h00: Nam quyền nữ - bài thi cuối (Vũ Thuỳ Linh)
- 11h00: Trường quyền nam - bài thi cuối (Trần Xuân Hiệp, Trần Đức Trọng)
- 12h00: Nam quyền nam - bài thi cuối (Đỗ Đức Cương, Phạm Quốc Khánh)
- 13h00: Chung kết tán thủ hạng 48kg nữ (Nguyễn Thị Bích)
- 14h00: Chung kết tán thủ hạng 52kg nữ (Nguyễn Thuý Ngân)
- 16h00: Chung kết tán thủ hạng 56kg nam (Phạm Anh Yên)
- 16h00: Chung kết tán thủ hạng 65kg nam (Nguyễn Văn Tuấn)

(Theo Vietnamnet)

Bongda24h (Tổng hợp)

Loading...
Thăm dò ý kiến
CLB nào sẽ vô địch V-League 2020
Bình chọn Kết quả
Trang tin điện tử Bongda24h - Chuyên trang bóng đá hàng đầu tại Việt Nam
Giấy phép thiết lập trang Thông tin điện tử tổng hợp số: 1183/GP-TTĐT cấp ngày 04/04/2016 bởi Sở TT-TT Hà Nội, thay thế giấy phép 258/GP-TTĐT cấp ngày 07/04/2011 bởi Sở TT-TT Hà Nội
Nội dung thông tin hợp tác giữa báo Điện tử Thể thao Việt Nam và công ty Incom
Đơn vị chủ quản: Công ty Cổ phần Truyền thông quốc tế INCOM - Chịu trách nhiệm: Ông Vũ Mạnh Cường
Địa chỉ: Tầng 3 Toà nhà IC, Số 82 Phố Duy Tân, phường Dịch Vọng Hậu, Cầu Giấy, Hà Nội
Tel: (024) 3.784 8888 - Fax: (024) 3.7833699 * Email: bongda24h@incom.vn
DMCA.com Protection Status

ung dung bongda 24hTải ứng dụng

tải ứng dụng bongda24h tải ứng dụng bongda24h android tải ứng dụng bongda24h ios