Mới nhất
Trang chủ Tin bóng đá
Nhận định bóng đá Bóng đá Kết quả bóng đá Tin chuyển nhượng

Hà Lan: Quê hương của đòn kung-fu trong môn Thể thao Vua

Thứ Hai 09/08/2010 21:51(GMT+7)

Theo dõi Bongda24h trên

(Bongda24h) - Ai cũng biết chiến thuật bóng đá tổng lực do những người Hà Lan khai sinh vào những năm 70 của thế kỷ trước. Và đến năm 2010, họ lại có công khai phá một phong cách thi đấu mới nhưng tiếc thay nó lại sặc mùi bạo lực, trái ngược hoàn toàn với sự hào hoa, nho nhã do các bậc tiền bối dày công vun đắp. Đó là đấu pháp chuyên dùng những đòn kung-fu được đúc rút từ tinh hoa võ thuật Trung Hoa khi muốn "triệt hạ" đối thủ. Hẳn nhiều người vẫn còn nhớ cú đá "danh bất hư truyền" của Nigel De Jong nhằm vào Xabi Alonso ở trận chung kết World Cup 2010. Sau đó không lâu, De Jong đã tìm được "đệ tử chân truyền" tại quê nhà, Royston Drenthe. Tuy chưa được hoàn hảo như sư phụ, nhưng cầu thủ đang khoác áo Real Madrid vẫn hạ gục thành công đối thủ Juninho trong trận giao hữu của Los Blancos tại Bắc Mỹ gặp Club America cách đây vài ngày.

Tải chương trình xem tại đây để xem nội dung tệp này.


Còn đây là cú đá "chuẩn mực" của Nigel De Jong. Xin mời chiêm ngưỡng lại một lần nữa kèm theo phần nhạc nền hoành tráng, phù hợp với khung cảnh

Tải chương trình xem tại đây để xem nội dung tệp này.

  • Bảo Anh

Chung
Theo Thể thao Việt Nam
Khám phá thêm nội dung hấp dẫn trong các chủ đề liên quan:
Hà Lan

Có thể bạn quan tâm

  • Lampard muốn đoạn tuyệt hoàn toàn với bóng đá
  • Star Sports, ESPN không có quyền phát Ngoại hạng Anh ở Việt Nam
  • Số tiền Real Madrid ném vào TTCN trong 10 năm qua: Hơn 1 tỷ Euro
  • Quân của MU ở ĐT Anh: Brown từ chối, Carrick được "minh oan"
  • Suzuki tiếp tục tài trợ cho giải vô địch bóng đá Đông Nam Á (AFF Cup)

Cùng chuyên mục

Người hùng Gabriel Martinelli lên tiếng sau chiến thắng trước Nhật Bản

Gabriel Martinelli tỏ ra vui sướng, khi là người ghi bàn thắng quyết định giúp Brazil đánh bại Nhật Bản 2-1 ở vòng 32 đội tại World Cup 2026.

4' trước Brazil Nhật Bản

Pro Nhận định Bỉ vs Senegal (3h00 ngày 2/7): Khó lường

Nhận định Bỉ vs Senegal nghiêng một chút về phía Bầy quỷ đỏ, nhưng đại diện của bóng đá châu Phi không dễ dàng chấp nhận thất bại.

14' trước Bỉ Senegal

Link xem trực tiếp Hà Lan vs Morocco 8h ngày 30/06 ở đâu?

Link xem trực tiếp Hà Lan vs Morocco VCK World Cup 2026 ở đâu? Tường thuật trực tuyến kết quả bóng đá Hà Lan vs Morocco vòng loại trực tiếp trên kênh phát sóng nào?

20' trước Hà Lan Morocco

Casemiro tiết lộ chìa khóa giúp Brazil ngược dòng trước Nhật Bản

Tiền vệ Casemiro cho rằng sự bình tĩnh và kiên nhẫn là yếu tố giúp Brazil lội ngược dòng đánh bại Nhật Bản 2-1 ở vòng 32 đội World Cup 2026.

1h trước Brazil Nhật Bản

Lịch thi đấu bóng đá hôm nay 30/06: Pháp vs Thụy Điển, Hà Lan vs Ma rốc

Thông tin ngày giờ, lịch trực tiếp các trận đấu đáng chú ý có trong lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 30/06/2026 và rạng sáng mai cùng kênh phát sóng trực tiếp.

2h trước Hà Lan Thụy Điển

Video bàn thắng Brazil vs Nhật Bản: Phút bù giờ cuối cùng quyết định vé đi tiếp

Sáng 30/6, Nhật Bản để thua Brazil 1-2 ngay vào phút bù giờ cuối cùng, đại diện châu Á đã chính thức bị loại và Brazil giành vé đi tiếp tại World Cup 2026 ở vòng 1/8.

4h trước Croatia Brazil Ghana Nhật Bản

Link xem trực tiếp Đức vs Paraguay trên VTV hôm nay

Link xem trực tiếp Đức vs Paraguay VCK World Cup 2026 ở đâu? Tường thuật trực tuyến kết quả bóng đá Đức vs Paraguay vòng loại trực tiếp trên kênh phát sóng nào?

5h trước Paraguay ĐT Đức

Kết quả bóng đá World Cup 2026: Brazil vs Nhật Bản, Đức vs Paraguay

Kết quả bóng đá World Cup 2026 hôm nay 30/06, cập nhật livescore tỷ số kết quả trực tuyến kết quả vòng 1/16 đêm và sáng nay và số liệu thống kê sau trận đấu.

5h trước Paraguay Brazil Nhật Bản

Son Heung Min chưa thể chấp nhận việc Hàn Quốc bị loại

Đội trưởng Son Heung Min đã gửi lời xin lỗi tới người hâm mộ sau khi đội tuyển Hàn Quốc phải dừng bước ngay từ vòng bảng World Cup 2026.

6h trước Hàn Quốc

Pro Nhận định Anh vs CHDC Congo (23h00 ngày 1/7): Lầm lũi tiến bước

Nhận định Anh vs CHDC Congo nghiêng hẳn về phía Tam sư, với đẳng cấp chênh lệch tấm vé đi tiếp khó thoát khỏi tay Tam sư.

7h trước ĐT Anh DR Congo

Xem thêm

LỊCH THI ĐẤU - KẾT QUẢ

VCK World Cup, Hôm nay - 30/06
Brazil 2 - 1 Nhật Bản
Đức 1 - 1 Paraguay
Hà Lan 08:00 Ma rốc
U19 Euro, Hôm nay - 30/06
Croatia U19 1 - 3 Ukraine U19
Cúp quốc gia Chile, Hôm nay - 30/06
Union Espanola 0 - 1 Colo Colo
Hạng 2 Estonia, Hôm nay - 30/06
Nomme United U21 23:00 Flora Tallinn U21
VĐQG Faroe Islands, Hôm nay - 30/06
HB Torshavn 4 - 1 Skala
Vikingur 3 - 3 NSI Runavik
B68 Toftir 0 - 1 AB Argir
VĐQG Iceland, Hôm nay - 30/06
IA Akranes 0 - 2 Fram Reykjavik
Hạng 2 Iceland, Hôm nay - 30/06
Afturelding 8 - 1 Aegir
VĐQG Tanzania, Hôm nay - 30/06
Azam FC 20:00 Dodoma Jiji FC
Coastal Union 20:00 Pamba SC
Fountain Gate FC 20:00 Singida Black Stars
JKT Tanzania 20:00 Young Africans
Mashujaa 20:00 Tanzania Prisons
Mbeya City 20:00 Tabora United
Namungo FC 20:00 Mtibwa Sugar
Simba SC 20:00 Kinondoni MC
VĐQG Latvia, Hôm nay - 30/06
RFS 22:00 BFC Daugavpils
FK Liepaja 23:00 Ogre United
VCK World Cup, Hôm qua - 29/06
Nam Phi 0 - 1 Canada
U19 Euro, Hôm qua - 29/06
Wales U19 0 - 7 Spain U19
Germany U19 4 - 3 Denmark U19
Italy U19 2 - 0 Serbia U19
MLS Next Pro, Hôm qua - 29/06
Toronto FC II 1 - 3 New England Revolution II
Hạng 2 Brazil, Hôm qua - 29/06
Athletic Club 1 - 0 Avai FC
Atletico GO 2 - 0 Ponte Preta
Juventude 2 - 0 Ceara
Fortaleza 2 - 1 Sport Recife
Nautico 0 - 1 Goias
MLS Next Pro, Hôm qua - 29/06
Carolina Core 1 - 0 Huntsville City FC
FC Cincinnati II 1 - 0 Inter Miami CF II
New York Red Bulls II 5 - 0 Philadelphia Union II
Minnesota United II 2 - 2 Tacoma Defiance
St. Louis City II 0 - 2 Austin FC II
Orlando City B 2 - 2 Columbus Crew II
Los Angeles FC II 3 - 1 Houston Dynamo II
VĐQG Canada, Hôm qua - 29/06
Cavalry FC 0 - 0

Hoãn

Supra du Quebec
, Hôm qua - 29/06
OB 2 - 1 Kolding IF
Giao hữu, Hôm qua - 29/06
OB 2 - 1 Kolding IF
Hạng 3 Argentina, Hôm qua - 29/06
Argentino de Merlo 3 - 2 Comunicaciones
Arsenal Sarandi 0 - 0 Dock Sud
VĐQG Morocco, Hôm qua - 29/06
Difaa El Jadida 1 - 1 KACM
FAR Rabat 2 - 2 Union Touarga Sport
FUS Rabat 2 - 1 RS Berkane
Hassania Agadir 1 - 1 Renaissance Club Zemamra
Ittihad Tanger 1 - 1 Raja Casablanca
MAS Fes 2 - 1 Union Yacoub El-Mansour
Olympic Club de Safi 2 - 2 COD Meknes
Wydad Casablanca 1 - 3 Olympique Dcheira
Cúp quốc gia Chile, Hôm qua - 29/06
Union La Calera 4 - 0 Santiago Wanderers
Huachipato 2 - 0 Deportes Temuco
Curico Unido 2 - 2 Universidad de Concepcion
O'Higgins 1 - 1 Deportes Recoleta
Rangers 0 - 1 Atletico Nublense
Universidad de Chile 2 - 0 Union San Felipe
Puerto Montt 2 - 0 Deportes Concepcion
Hạng 2 Paraguay, Hôm qua - 29/06
Sol de America 1 - 0 12 de Junio
VĐQG Iceland, Hôm qua - 29/06
FH Hafnarfjordur 1 - 1 IBV Vestmannaeyjar
Keflavik 3 - 2 KR Reykjavik
Stjarnan 3 - 1 KA Akureyri
Thor Akureyri 2 - 4 Valur
VĐQG Latvia, Hôm qua - 29/06
FK Auda 0 - 2 Riga FC
FK Jelgava 2 - 0 Grobina
Xem thêm

Đọc nhiều

  • 1 Dembele lên tiếng sau cú hat-trick lịch sử
  • 2 Luis Suarez chỉ tên tiền đạo chơi hay hơn Haaland ở World Cup 2026
  • 3 Phản ứng của Erling Haaland khi chứng kiến Dembele hủy diệt Na Uy
  • 4 HLV Mauricio Pochettino sắp được phía Mỹ thưởng lớn
  • 5 Ousmane Dembele và cú hat-trick lịch sử tại World Cup 2026
  • Trang chủ
  • Tin Nóng
  • Video
  • Trên đường Pitch
  • Trực tiếp
  • Bóng đá Việt Nam
  • Bóng đá Anh
  • Bóng đá Châu Âu
  • Bóng đá TBN
  • Bóng đá Italia
  • Bình luận
  • Nhận định bóng đá
  • Chuyển nhượng
  • Hậu trường
  • Livescore
  • Lịch thi đấu bóng đá hôm nay
  • Kết quả bóng đá
  • Bảng xếp hạng
  • Giới thiệu
  • Điều khoản sử dụng
  • Chính sách bảo mật
  • Liên hệ quảng cáo
  • Tải ứng dụng

© 2006. Trang thông tin điện tử tổng hợp Bongda24h.vn

CƠ QUAN CHỦ QUẢN: Công ty Cổ phần Truyền thông Quốc tế INCOM

Giấy phép số: 150/GP-SVHTT cấp ngày 03/4/2026 bởi Sở Văn hoá Thể thao TP. Hà Nội

Nội dung thông tin hợp tác giữa Công ty INCOM và Báo điện tử Thể thao và Văn hoá - TTXVN, Báo Công Thương, Tạp chí điện tử Nhân lực Nhân tài Việt.

Chịu trách nhiệm: Ông Trần Văn Trí

Địa chỉ: Tầng 3, Tòa nhà IC, số 82 phố Duy Tân, Phường Cầu Giấy, TP. Hà Nội

Email: bongda24h@incom.vn /Số điện thoại: (024) 3.784 8888

XSMB
RSS | Theo dõi chúng tôi

Liên hệ Quảng cáo (024) 3.784 8888

Trang chủ Trên đường Pitch
World Cup 2026
Lịch thi đấu World Cup BXH World Cup Kết quả World Cup Trực tiếp World Cup
Tin nóng
Việt Nam
V-League LTĐ V-League U23 Việt Nam Kết quả V-League BXH V-League Vua phá lưới ĐT Việt Nam U20 Việt Nam LTĐ ĐT Việt Nam KQBĐ ĐT Việt Nam Futsal Việt Nam Cúp quốc gia U19 Việt Nam
Anh
Ngoại hạng Anh LTĐ Ngoại hạng Anh KQ Ngoại hạng Anh BXH Ngoại hạng Anh Vua phá lưới Video clip BĐ Anh Cúp FA League Cup Thống kê Ngoại Hạng Anh
TBN
La Liga LTĐ La Liga Kết quả La Liga BXH La Liga Vua phá lưới La Liga Video Tây Ban Nha Thống kê La Liga
Châu Âu
Cúp C1 Lịch thi đấu C1 Kết quả Cúp C1 Bảng xếp hạng C1 Video BĐ Châu Âu Vua phá lưới cúp C1 Thống kê Cúp C1 Europa League Europa Conference League
Italia
Serie A Serie B LTĐ bóng đá Italia KQBD Italia BXH bóng đá Italia Vua phá lưới Serie A Thống kê Serie A
Đức
Bundesliga LTĐ Bóng đá Đức KQBĐ Đức BXH bóng đá Đức Top ghi bàn Bundesliga Thống kê Bundesliga
Pháp
Ligue 1 LTĐ BĐ Pháp KQBĐ Pháp BXH BĐ Pháp Vua phá lưới Ligue 1 Thống kê Ligue 1
Quốc tế
U20 Châu Á SEA Games 33 Bóng đá Thái Lan FIFA Club World Cup 2025 ASEAN Cup U23 Châu Á Asian Cup Olympic AFC Champions League Two AFC Champions League Asiad 2026 Euro 2024 Kings Cup
LTĐ-KQ
Lịch thi đấu bóng đá Kết quả bóng đá Bảng xếp hạng bóng đá Bảng xếp hạng FIFA
Trực tiếp
Bình luận
Nhận định
Nhận định bóng đá Anh Nhận định bóng đá Tây Ban Nha Nhận định Euro Nhận định bóng đá Italia Nhận định bóng đá Pháp Nhận định bóng đá Đức Nhận định cúp C1 Nhận định Europa League Nhận định Europa Conference League Nhận định ASEAN Cup Nhận định World Cup Nhận định bóng đá Việt Nam Nhận định bóng đá Mỹ Nhận định Copa Libertadores Nhận định bóng đá Brazil Nhận định bóng đá Argentina Nhận định bóng đá Hàn Quốc Nhận định bóng đá Nhật Bản Nhận định bóng đá Trung Quốc Nhận định AFC Champions League Nhận định AFC Cup
Chuyển nhượng
Chuyển nhượng MU Chuyển nhượng Liverpool Chuyển nhượng Chelsea Chuyển nhượng Barca Chuyển nhượng Arsenal Chuyển nhượng Man City Chuyển nhượng Juventus Chuyển nhượng PSG Chuyển nhượng Tottenham Chuyển nhượng Real Madrid Tin chuyển nhượng V-League
Video
Video bóng đá Việt Nam Video bóng đá Anh Video cúp C1 Video bóng đá Châu Âu Video bóng đá TBN Video bóng đá Italia Video bóng đá Đức Video tổng hợp Huyền thoại Clip bóng đá vui Clip hài
Hậu trường
Trong nước Quốc tế Người đẹp
Câu lạc bộ
  • Manchester United
  • Liverpool
  • Arsenal
  • Chelsea
  • Barcelona
  • Juventus
  • Real Madrid
  • Tottenham
  • Man City
  • Thể Công Viettel
  • Hà Nội FC
  • HAGL
  • Bayern Munich
  • PSG
  • AC Milan
  • Inter Milan
  • Borussia Dortmund
  • AS Roma
  • Napoli
  • Atletico Madrid
Xem thêm
  • Tải ứng dụng
  • Thông tin liên hệ
  • Điện thoại: (024) 3.784 8888
  • Email: bongda24hic@gmail.com
  • Quảng cáo: bongda24hic@gmail.com