Bong da 24h, Trang tin bong da the thao 24h cap nhat nhanh nhat
Trải nghiệm phiên bản mới

Lịch thi đấu Seagame 28 ngày hôm nay (9/6) của đoàn thể thao Việt Nam

Sau ngày thi đấu không thành công 8/6, Ánh Viên sẽ tham gia 3 nội dung 100 m ngửa, 200 m bướm và 200 m tự do trong ngày 9/6. Siêu kình ngư của VN đã ở rất gần mục tiêu 6 HCV.

Được kỳ vọng sẽ tiếp tục giành HCV trong ngày 8/6 nhưng Ánh Viên chỉ đoạt được HCĐ ở nội dung 50 m ngửa và HCB ở nội dung 100 m tự do. Một trong những nguyên nhân quan trọng dẫn đến điều này là khâu xuất phát của cô không tốt. Chỉ số phản xạ của Ánh Viên là 0,77 giây - kém nhất trong số 8 VĐV thi chung kết 100 m tự do.

Theo lý giải của HLV Đặng Anh Tuấn: "Do thi nhiều nội dung nên Ánh Viên được chú trọng tập luyện sức bền tốc độ hơn là sức nhanh. Vì vậy, chỉ số phản xạ của Ánh Viên không thích hợp với những cự ly ngắn". Cũng có thể hiểu là nữ VĐV người Cần Thơ đã thất bại ở những nội dung không phải sở trường của cô.

Lich thi dau Seagame 28 ngay hom nay (96) cua doan the thao Viet Nam hinh anh
Ánh Viên không hài lòng với kết quả ngày thi đấu 8/6. Ảnh: Zing

Nhưng triển vọng giành HCV của Ánh Viên sẽ rộng mở hơn trong ngày 9/6, khi tham gia tranh tài ở các nội dung thế mạnh như 100 m ngửa, 200 m bướm và 200 m tự do. Chính Ánh Viên cũng rất tự tin về khả năng này bằng phát biểu: “Tôi thua VĐV Singapore ở 100 m nhưng sẽ thắng lại họ ở 200 m tự do”.

Tuy gương mặt được kỳ vọng nhất thi đấu không thành công, đoàn TTVN nhìn chung vẫn có thể hài lòng về kết quả đạt được trong ngày 8/6 với 5 HCV của thể dục dụng cụ và wushu. Với HCV nam toàn năng của Đinh Phương Thành và HCV nữ toàn năng của Phan Thị Hà Thanh, thể dục dụng cụ Việt Nam vẫn chứng tỏ được vị thế hàng đầu so với các quốc gia trong khu vực.

HCV của Hà Thanh càng có ý nghĩa hơn khi ở ngày thi đấu trước đó (7/6), cô đã thất bại ở nội dung đồng đội và dính chấn thương nhẹ. Nhưng vượt qua khó khăn về thể chất và áp lực thành tích, nữ VĐV người Hải Phòng vẫn xuất sắc đăng quang.

Trong khi đó, 3 tấm HCV của wushu với Trần Xuân Hiệp (đao thuật nam), Hoàng Văn Cao (tán thủ nam 60 kg), Nguyễn Văn Tài (tán thủ nam 65 kg) tiếp tục khẳng định sức mạnh của một trong những môn mũi nhọn của TTVN. Tính thêm tấm HCV của Dương Thúy Vi trong ngày thi đấu 7/6, wushu Việt Nam cũng đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ tại SEA Games 28.

Sau ngày thi đấu 8/6, đoàn TTVN giành tổng cộng 26 HCV, 13 HCB và 30 HCĐ, giữ vững vị trí thứ hai trên bảng tổng sắp. Bước sang ngày thi đấu 9/6, gương mặt thu hút nhiều sự quan tâm nhất của đoàn TTVN vẫn là Ánh Viên. Giành được thêm 2 tấm HCV nữa, nữ kình ngư sinh năm 1996 sẽ hoàn thành mục tiêu 6 HCV của cô tại SEA Games 28.

Bên cạnh đó, điền kinh cũng hứa hẹn mang về thành tích với 7 nội dung thi chung kết có sự tham gia của các VĐV Việt Nam. Sau ngày thi đấu thành công 8/6, thể dục dụng cụ được kỳ vọng sẽ nối dài mạch thăng hoa với 5 nội dung thi chung kết trong ngày 9/6.


Lịch thi đấu Seagame 28 ngày hôm nay (9/6) của Đoàn Thể Thao Việt Nam

Điền kinh

+ 10 môn phối hợp nam: Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái
09h00: Chạy 100m
09h30: Nhảy xa
15h00: Đẩy tạ
16h00: Nhảy cao
17h10: Chạy 400m

+ Chạy 100m nữ: Lưu Kim Phụng, Nguyễn Thị Oanh
09h10: Vòng loại
17h00: Chung kết

+ Chạy 100m nam: Lê Trọng Hinh
09h35: Vòng loại
16h50: Chung kết

+ Nhảy ba bước nam: Nguyễn Văn Hùng, Nguyễn Văn Mùa
15h10: Chung kết

+ Chạy 5000m nam: Nguyễn Văn Lai, Đỗ Quốc Luật
15h35: Chung kết

+ Chạy 5000m nữ: Trương Thị Thúy Kiều, Phạm Thị Huệ
16h05: Chung kết

Nhảy cầu

14:00 - 15:00 Chung kết cầu mềm 3m đôi nam - Vũ Anh Duy, Phùng Văn Nam
15:30 - 16:30 Chung kết 10m cầu cứng nữ - Nguyễn Phương Anh, Nguyễn Vũ Thảo Quỳnh

Bơi lội

+ 200m bướm nữ: Lê Thị Mỹ Thảo, Nguyễn Thị Ánh Viên
08h00: Vòng loại
18h00: Chung kết

+ 100m bướm nam: Hoàng Quý Phước, Phan Gia Mẫn
08h06: Vòng loại
18h06: Chung kết

+ 100m ngửa nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên
08h09: Vòng loại
18h40: Chung kết

+ 200m tự do nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên, Nguyễn Thị Diệu Linh
08h12: Vòng loại
19h24: Chung kết

+ 400m hỗn hợp nam: Trần Duy Khôi
18h45: Chung kết

Bóng rổ

18:00-20:00 Nữ Vietnam - Nữ Singapore

Billiards-Snooker

12:00: Chung kết Caroom 1 băng Mã Minh Cẩm – Trần Phi Hùng
10:00-13:00 Tứ kết Billiard Anh Đôi nam - Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Trung Kiên
13:00-16:00 Tứ kết Snooker Đôi nam - Nguyễn Nhật Thanh, Phạm Thanh Thủy
+ Pool 9 bi đơn nam
09h00: Tứ kết, Lê Quang Trung
12h00: Tứ kết, Đỗ Hoàng Quân
15h00-18h00: Bán kết

Thể dục dụng cụ

14:00 - 14:30 Chung kết Thể dục tự do nam - Phạm Phước Hưng, Lê Thanh Tùng
14:35 - 15:05 Chung kết Xà nữ - Phan Thị Hà Thanh, Đỗ Thị Vân Anh
15:10 - 15:40 Chung kết Nhảy chống nam - Đinh Phương Thành, Lê Thanh Tùng
15:45 - 16:15 Chung kết Cầu thăng bằng nữ - Đỗ Thị Thu Huyền, Phan Thị Hà Thanh
16:20 - 16:50 Chung kết Vòng treo nam - Phạm Phước Hưng, Đặng Nam

Canoeing

09:00 - 09:05 K4 200M nam Chung kết Nguyễn Tường/Trương Văn Hoài/Trần Văn Vũ/Lê Văn Dũng
09:10 - 09:15 C1 200M nam Chung kết Trần Xuân Đạt
09:20 - 09:25 K1 200M nữ Chung kết Đỗ Thị Thanh Thảo
09:40 - 09:45 C1 200M nữ Chung kết Trương Thị Phương
09:50 - 09:55 K2 200M nữ Chung kết Đỗ Thị Thanh Thảo/Vũ Thị Linh
10:10 - 10:15 K2 200M nam Chung kết Trương Văn Hoài/Lê Văn Dũng
10:20 - 10:25 K4 200M nữ Chung kết Nguyễn Thị Hải Yến/Đỗ Thị Thanh Thảo/Ma Thị Tuyết/Dương Thị Bích Loan

Bắn súng

+ 50m súng trường nữ cá nhân: Lê Thị Anh Đào, Nguyễn Thị Hằng
08h00: Vòng loại

+ 50m súng trường nữ đồng đội: Dương Thị Luyến/Lê Thị Anh Đào/Nguyễn Thị Hằng
08h00: Chung kết

+ 50m súng trường cá nhân nam: Phùng Lê Huyên, Nguyễn Duy Hoàng
12h00: Vòng loại

+ 50m súng trường đồng đội nam: Nguyễn Duy Hoàng/Phùng Lê Huyên/Tạ Ngọc Long
12h00: Chung kết

Bowling

+ Đơn nam: Nguyễn Thành Phố, Nguyễn Trọng Hiếu, Lê Công Hưng, Phạm Quốc Bảo Kỳ, Lê Thanh Nhã
09h00: Chung kết

+ Đơn nữ: Trương Thị Thanh Huyền, Đinh Thị Ngọc Thư, Nguyễn Thị Thu Huyền, Trần Thu Thủy
13h00: Chung kết

Golf

+ Đơn nam: Đỗ Lê Gia Đạt, Trương Chí Quân
07h00: Vòng loại

Quần vợt

+ Đơn nam
09h00: Vòng 1, Trịnh Linh Giang
10h00: Vòng 1, Nguyễn Hoàng Thiên

+ Đôi nam nữ: Trần Thị Tâm Hảo/Phạm Minh Tuấn
12h30: Vòng 2

+ Đơn nữ: Đào Minh Trang
10h00: Vòng 2

Bi sắt

+ Đôi nam nữ kết hợp: Ngô Thị Huyền Trân/Trần Thạch Lam
08h45-18h00: Vòng loại, Bán kết, Chung kết

Tổng hợp

FT West Ham West Ham 1 - 1 Man City Man City
FT Aston Villa Aston Villa 0 - 3 Leeds Leeds
FT Watford Watford 1 - 1 Bournemouth Bournemouth
FT Nottingham Forest Nottingham Forest 1 - 1 Derby County Derby County
FT Liverpool Liverpool 0 - 0 Arsenal Arsenal
FT Aston Villa Aston Villa 0 - 1 Stoke City Stoke City
FT Brentford Brentford 3 - 0 Fulham Fulham
FT Hà Nội FC Hà Nội FC 2 - 1 Bình Dương Bình Dương
FT Than Quảng Ninh Than Quảng Ninh 2 - 1 TP Hồ Chí Minh TP Hồ Chí Minh
FT Khánh Hòa Khánh Hòa 1 - 2 Bình Định Bình Định
FT Phố Hiến Phố Hiến 2 - 0 Bình Phước Bình Phước
FT An Giang An Giang 0 - 0 Vũng Tàu Vũng Tàu
FT Viettel Viettel 1 - 2 Hà Nội FC Hà Nội FC
FT Port FC Port FC 2 - 1 Prachuap FC Prachuap FC
FT Ratchaburi FC Ratchaburi FC 3 - 0 Rayong FC Rayong FC
FT Samut Prakan City Samut Prakan City 1 - 2 Suphanburi FC Suphanburi FC
FT Elche Elche 2 - 1 Valencia Valencia
FT Munich Munich 5 - 0 E.Frankfurt E.Frankfurt
FT Mainz 05 Mainz 05 2 - 3 Gladbach Gladbach
FT Leipzig Leipzig 2 - 1 Berlin Berlin
FT Darmstadt Darmstadt 2 - 2 St. Pauli St. Pauli
FT Hamburger SV Hamburger SV 3 - 1 Wuerzburger Kickers Wuerzburger Kickers
FT Hannover 96 Hannover 96 3 - 0 Fortuna Fortuna
FT Atalanta Atalanta 1 - 3 Sampdoria Sampdoria
FT Sassuolo Sassuolo 3 - 3 Torino Torino
FT Monza Monza 1 - 2 Chievo Chievo
FT Pordenone Calcio Pordenone Calcio 2 - 2 Reggina Reggina
FT Spal Spal 3 - 2 L.R. Vicenza Virtus L.R. Vicenza Virtus
FT Rennes Rennes 1 - 2 Angers Angers
FT Caen Caen 1 - 0 Guingamp Guingamp
FT Paris Saint-Germain Paris Saint-Germain 1 - 2 Man United Man United
FT Leipzig Leipzig 2 - 0 Istanbul Basaksehir Istanbul Basaksehir
FT Barcelona Barcelona 5 - 1 Ferencvaros Ferencvaros
FT Hoffenheim Hoffenheim 2 - 0 Crvena Zvezda Crvena Zvezda
FT Slovan Liberec Slovan Liberec 1 - 0 Gent Gent
FT Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb 0 - 0 Feyenoord Feyenoord
FT Liechtenstein Liechtenstein 0 - 0 San Marino San Marino
FT Liechtenstein Liechtenstein 0 - 1 Gibraltar Gibraltar
FT San Marino San Marino 0 - 2 Liechtenstein Liechtenstein
FT Lebanon Lebanon 0 - 0 Triều Tiên Triều Tiên
FT Turkmenistan Turkmenistan 2 - 0 Sri Lanka Sri Lanka
FT Lebanon Lebanon 0 - 0 Hàn Quốc Hàn Quốc
FT Chile Chile 2 - 2 Colombia Colombia
FT Peru Peru 2 - 4 Brazil Brazil
FT Venezuela Venezuela 0 - 1 Paraguay Paraguay
Thăm dò ý kiến
CLB nào sẽ vô địch V-League 2020
Bình chọn Kết quả
Trang tin điện tử Bongda24h - Chuyên trang bóng đá hàng đầu tại Việt Nam
Giấy phép thiết lập trang Thông tin điện tử tổng hợp số: 1183/GP-TTĐT cấp ngày 04/04/2016 bởi Sở TT-TT Hà Nội, thay thế giấy phép 258/GP-TTĐT cấp ngày 07/04/2011 bởi Sở TT-TT Hà Nội
Nội dung thông tin hợp tác giữa báo Điện tử Thể thao Việt Nam và công ty Incom
Đơn vị chủ quản: Công ty Cổ phần Truyền thông quốc tế INCOM - Chịu trách nhiệm: Ông Vũ Mạnh Cường
Địa chỉ: Tầng 3 Toà nhà IC, Số 82 Phố Duy Tân, phường Dịch Vọng Hậu, Cầu Giấy, Hà Nội
Tel: (024) 3.784 8888 - Fax: (024) 3.7833699 * Email: bongda24h@incom.vn
DMCA.com Protection Status

ung dung bongda 24hTải ứng dụng

tải ứng dụng bongda24h tải ứng dụng bongda24h android tải ứng dụng bongda24h ios