Mới nhất
Trang chủ Bóng đá Tây Ban Nha
LTĐ La Liga Kết quả La Liga BXH La Liga  ĐT TBN Vua phá lưới La Liga

Real Madrid: Những biến chuyển tích cực trước đợt “leo dốc”

Thứ Hai 21/10/2013 08:21(GMT+7)

Theo dõi Bongda24h trên

Real Madrid đã sẵn sàng chinh phục loạt “leo dốc” với một phong độ tốt và sự chuẩn bị kỹ lưỡng. Trước Malaga, các học trò của Ancelotti đã đem đến một trong những màn trình diễn ấn tượng nhất từ đầu mùa giải nếu như không muốn nói là ấn tượng nhất.

1. Lối chơi hoàn hảo từ đầu đến cuối, không một chút vấp váp

Đội hình chính thiếu vắng hai trụ cột Luka Modric và Karim Benzema tuy nhiên Real Madrid đã chơi một trận tuyệt hay tại Bernabeu. Thầy trò Ancelotti làm hài lòng bất cứ ai theo dõi trận đấu với thứ bóng đá tốc độ, cống hiến và áp đảo hoàn toàn Malaga. Tân binh Illarramendi gợi nhớ hình ảnh của Xabi Alonso với khả năng phân phối bóng hoàn hảo ở khu vực giữa sân trong khi Marcelo và Carvajal lên công về thủ rất nhịp nhàng ở hai biên.

Real Madrid có màn trình diễn ấn tượng nhất từ đầu mùa

Dẫu cho luôn thực hiện việc luân chuyển bóng ở tốc độ rất cao song Real Madrid vẫn kiểm soát rất tốt trận đấu mà bằng chứng là họ chiếm 67% thời gian kiểm soát bóng. Nhờ sự ổn định của tuyến dưới, lối chơi đột biến của Di Maria cũng như khả năng liên kết các vị trí của Isco, sức công phá của hàng công Real Madrid có thể nói là đã đạt đến đỉnh điểm. Trong suốt trận đấu, các cầu thủ Real Madrid đã phát động 148 đợt tấn công, một con số rất đáng chú ý.

2. Tấn công là cách phòng thủ tốt nhất

Ancelotti nhận ra mối hiểm họa khôn lường đến từ cách bố trí duy nhất một trung phong thường trực có mặt trong vòng 16m50 của Bern Schuster, vì vậy chiến lược gia người Italia yêu cầu các học trò gia tăng áp lực lên cầu môn đối phương mãnh liệt hơn nữa. Quyết định này đem đến thành công khi ngoại trừ những trong vài phút đầu trận làm Real Madrid giật mình, tiền đạo Hamdaoui hoàn toàn mất hút trên sân. Đáng chú ý thành công của lối chơi này có sự đóng góp rất lớn của hai tài năng trẻ Morata và Carvajal. Trong khi Morata thi đấu rất năng nổ ở phía trên khiến hàng thủ Malaga liên tiếp mắc sai sót thì Carvajal có một trận đấu không thể chê vào đâu với 18 lần thu hồi bóng thành công.

3. Duy trì được áp lực lẫn sự cân bằng

Đây là hai yếu tố mà Ancelotti luôn muốn các học trò hướng đến trong mỗi trận đấu và thực tế trong trận đấu với Malaga thì Real Madrid đã dung hòa được cả hai yếu tố này. Toàn đội cùng nhau tấn công và cùng nhau phòng thủ, qua đó làm chủ thực sự trận đấu. Có chăng cầu thủ duy nhất của Real Madrid cảm thấy bị thừa thải chính là thủ thành Diego Lopez. Trong những trận đấu tệ hại thời gian qua, điểm dễ nhận ra là kể cả khi đang có bóng thì vẫn có cầu thủ Real Madrid không hề di chuyển. Tuy nhiên tại Bernabeu cuối tuần qua, tất cả đều nỗ lực hết sức và sẵn sàng hy sinh để tạo ra đường bóng hoàn hảo nhất có thể.

4. Bay cao với đôi cánh Carvajal-Marcelo

Màn trình diễn của Marcelo và Carvajal trong trận đấu với Malaga xứng đáng được nhận những lời tán thưởng. Bộ đôi hậu vệ cánh của Real Madrid cho thấy khả năng công thủ toàn diện, thậm chí với Carvajal thì trận đấu với Malaga chính là trận đấu xuất sắc nhất của anh trong màu áo Real Madrid. Những lần dâng cao hỗ trợ tấn công của Carvajal luôn tạo ra đột biến, trong đó đáng kể nhất là hai đường chuyền cho C.Ronaldo và Di Maria dứt điểm. Marcelo thi đấu có phần trầm hơn nhưng luôn khiến hàng thủ đối phương phải cảnh giác cao độ.

5. Cặp trung vệ vững chãi

Sự áp đảo mà Real Madrid có được trước Malaga không thể không kể đến công của cặp trung vệ Ramos-Pepe, những người gần như bịt kín mọi con đường dẫn đến khung thành Diego Lopez. Ngoại trừ những phút đầu khá chuệch choạc, sau khi vào guồng, Ramos-Pepe cắt đứt hoàn toàn sự liên lạc giữa tuyến tiền vệ và tiền đạo của Malaga. Kết quả là đội khách không tạo được một cơ hội nào thực sự đáng kể còn El Hamdaoui mất hút hoàn toàn.

6. Diego Lopez đã không phải vào lưới nhặt bóng

Trận đấu với Malaga là trận đấu mà Diego Lopez chỉ một lần duy nhất phải làm việc để cản pha cú dứt điểm ở phút thứ 2 của Gamez. Nếu so với những trận đấu gần đây thì Lopez quá nhàn hạ. Xa hơn nữa, đây là trận đấu đầu tiên Diego Lopez không phải vào lưới nhặt bóng tại Bernabeu kể từ ngày 17/2.

7. Các cầu thủ Real Madrid không phạm lỗi cho đến phút 59

Bằng chứng cho thấy các cầu thủ Real Madrid thi đấu với sự tập trung cao độ, ít khi phải phạm lỗi với các cầu thủ đối phương. Ít có cơ hội đá phạt, Malaga không thể tận dụng thế mạnh không chiến của các cầu thủ cũng như khả năng đá phạt của Eliseu. Kết thúc trận đấu, các cầu thủ Real Madrid chỉ bị trọng tài thổi phạt 4 lần vì phạm lỗi với cầu thủ đối phương.

8. Thay đổi người hợp lý, Bale để lại dấu ấn

Luka Modric là cầu thủ đầu tiên được Ancelotti tung vào sân rồi đến Bale và Jesé. Trong đó, ngôi sao người xứ Wales sau khi vào sân đã phối hợp ăn ý với các đồng đội và chính là người kiếm về quả phạt đền cho Real Madrid ở những phút cuối trận. Trong khi đó tài năng trẻ Jesé dù chỉ góp mặt trong 10 phút cuối cùng của trận đấu nhưng để lại ấn tượng tốt với sự năng nổ.

9. Hành động đẹp của C.Ronaldo

C.Ronaldo vẫn ghi bàn nhưng biến chuyển lớn giúp siêu sao nổi tiếng kiêu ngạo này ghi điểm trong mắt người hâm mộ là hành động xin lỗi các CĐV vì một trận đấu bỏ lỡ quá nhiều cơ hội. Cụ thể C.Ronaldo đã thực hiện tổng cộng 11 cú sút về phía khung thành Malaga nhưng chỉ một lần duy nhất thành công trên chấm 11m.

10. Bầu không khí tuyệt vời tại Bernabeu

Những người hâm mộ không chỉ lấp đầy toàn bộ các khán đài sân Bernabeu mà còn thưởng thức trọn vẹn màn trình diễn của các cầu thủ con cưng với tinh thần cổ vũ tuyệt vời. Gần như cả trận đấu không hề xuất hiện một tiếng la ó chỉ trích nào, điều thường xuyên diễn ra ở những trận đấu trước đây kể cả khi Real Madrid giành chiến thắng tưng bừng.

(Theo Dân Trí)

Bảo Phương
Theo Thể thao Việt Nam
Khám phá thêm nội dung hấp dẫn trong các chủ đề liên quan:
Barcelona

Có thể bạn quan tâm

  • Inter Milan sẵn sàng trả ... gần 50 triệu bảng cho Karim Benzema
  • Nhìn từ chiến thắng của Real: Ngả mũ trước lời xin lỗi của Ronaldo
  • Được Ancelotti sử dụng, Morata gửi lời cảm ơn tới... Mourinho
  • Gareth Bale "cười khẩy" vào tin đồn liên quan đến chấn thương
  • "Hội chứng" Messi lại hành hạ Barca

Cùng chuyên mục

Simeone: Atletico cần đoàn kết nếu muốn giành danh hiệu

HLV Diego Simeone nhấn mạnh Atletico Madrid cần duy trì sự đoàn kết và có những tiền đạo quan trọng nếu muốn hướng tới các danh hiệu.

1h trước Atletico Madrid

Barca đại thắng ngày ra quân tại La Liga 2026/27

Raphinha lập cú đúp còn tân binh Anthony Gordon có hai kiến tạo giúp Barca thắng 5-0 trên sân Elche ở vòng hai La Liga mùa 2026-2027.

2h trước Barcelona Elche

Julian Alvarez bị CĐV Atletico Madrid la ó ở trận hòa Villarreal

Julian Alvarez đã hứng chịu những tiếng huýt sáo từ người hâm mộ Atletico Madrid khi anh có lần đầu tiên ra sân ở mùa giải này trong trận hòa 2-2 với Villarreal.

6h trước Aston Villa Villarreal Atletico Madrid

Espanyol mỉa mai Vinicius Junior sau trận thua Real Madrid

Espanyol đã có động thái công kích Vinicius Junior trên mạng xã hội, dù không trực tiếp nhắc tên tiền đạo Real Madrid, sau khi ngôi sao người Brazil vướng vào tranh cãi trong trận đấu kịch tính tại La Liga hôm thứ Bảy.

12h trước Real Madrid Espanyol

Barca nhận gáo nước lạnh thương vụ Lautaro Martinez

Chủ tịch Inter Milan và HLV Chivu của đội bóng này đồng loạt đảm bảo tương lai của Lautaro Martinez, dội gáo nước lạnh vào hy vọng của Barca.

13h trước Barcelona Inter Milan AC Milan

Video

Xem thêm

Marcus Rashford tái ngộ Jesse Lingard tại Hàn Quốc

Video Tây Ban Nha vs Anh (Chung kết Euro 2024): Cao trào hiệp 2

Video Tây Ban Nha vs Pháp (Bán kết Euro 2024): Lamine Yamal ZD không thể cản

Courtois nói gì về thương vụ Rodri?

Thibaut Courtois cho rằng Rodri đã có lựa chọn của riêng mình và Real Madrid cần tôn trọng quyết định của tiền vệ người Tây Ban Nha.

16h trước Real Madrid

Mourinho đưa fan Real Madrid lên “chuyến tàu lượn” cảm xúc

Jose Mourinho chỉ cần 15 phút để khiến người hâm mộ Real Madrid phấn khích, trước khi cảm xúc nhanh chóng đảo chiều trong màn trở lại La Liga đầy kịch tính.

17h trước Real Madrid

Với Jose Mourinho, chiến thắng luôn là tất cả

Real Madrid khởi đầu mùa giải mới theo cách không quá hào nhoáng, chẳng hoàn toàn thuyết phục, nhưng đủ lạnh lùng để giữ lấy điều quan trọng nhất. Trong trận đấu chính thức đầu tiên dưới kỷ nguyên thứ hai của Jose Mourinho, Los Blancos để lại nhiều dấu hỏi, song cũng cho thấy sự lì lợm quen thuộc, phảng phất khí chất gai góc vốn làm nên thương hiệu của “Người Đặc Biệt”.

19h trước Real Madrid Espanyol

Jude Bellingham khiến Jose Mourinho bất ngờ

Trong chiến thắng của Real Madrid trước Espanyol, Jude Bellingham đã đá chính 80 phút và thể trạng của tiền vệ người Anh khiến Jose Mourinhi phải bất ngờ.

22h trước Real Madrid Espanyol

Mourinho bảo vệ Vinicius Junior sau trận thắng Espanyol

Jose Mourinho đã lên tiếng bảo vệ Vinicius Junior sau khi Real Madrid mở màn chiến dịch La Liga bằng chiến thắng 2-1 trước Espanyol.

23/8 Real Madrid Espanyol

Xem thêm

LỊCH THI ĐẤU - KẾT QUẢ

La Liga, Thứ 4 - 26/08
Valencia 02:00 Real Betis
La Liga, Thứ 3 - 25/08
Osasuna 00:30 Levante
Malaga 02:30 Deportivo
La Liga, Thứ 2 - 24/08
Getafe 1 - 0 Racing Santander
Elche 0 - 5 Barcelona
La Liga, Chủ nhật - 23/08
Valencia 0 - 0 Celta Vigo
Espanyol 1 - 2 Real Madrid
Atletico 2 - 2 Villarreal
La Liga, Thứ 7 - 22/08
Real Betis 1 - 0 Sociedad
Athletic Club 1 - 3 Sevilla
Xem thêm
  • Trang chủ
  • Tin Nóng
  • Video
  • Trên đường Pitch
  • Trực tiếp
  • Bóng đá Việt Nam
  • Bóng đá Anh
  • Bóng đá Châu Âu
  • Bóng đá TBN
  • Bóng đá Italia
  • Bình luận
  • Nhận định bóng đá
  • Chuyển nhượng
  • Hậu trường
  • Livescore
  • Lịch thi đấu bóng đá hôm nay
  • Kết quả bóng đá
  • Bảng xếp hạng
  • Giới thiệu
  • Điều khoản sử dụng
  • Chính sách bảo mật
  • Liên hệ quảng cáo
  • Tải ứng dụng

© 2006. Trang thông tin điện tử tổng hợp Bongda24h.vn

CƠ QUAN CHỦ QUẢN: Công ty Cổ phần Truyền thông Quốc tế INCOM

Giấy phép số: 150/GP-SVHTT cấp ngày 03/4/2026 bởi Sở Văn hoá Thể thao TP. Hà Nội

Nội dung thông tin hợp tác giữa Công ty INCOM và Báo điện tử Thể thao và Văn hoá - TTXVN, Báo Công Thương, Tạp chí điện tử Nhân lực Nhân tài Việt.

Chịu trách nhiệm: Ông Trần Văn Trí

Địa chỉ: Tầng 3, Tòa nhà IC, số 82 phố Duy Tân, Phường Cầu Giấy, TP. Hà Nội

Email: bongda24h@incom.vn /Số điện thoại: (024) 3.784 8888

XSMB
RSS | Theo dõi chúng tôi

Liên hệ Quảng cáo (024) 3.784 8888

Trang chủ Trên đường Pitch
Tin nóng
ASEAN Cup
Video ASEAN Cup Lịch thi đấu ASEAN Cup Kết quả ASEAN Cup Bảng xếp hạng ASEAN Cup Trực tiếp ASEAN Cup Nhận định ASEAN Cup
Việt Nam
V-League LTĐ V-League U23 Việt Nam Kết quả V-League BXH V-League Vua phá lưới ĐT Việt Nam U20 Việt Nam LTĐ ĐT Việt Nam KQBĐ ĐT Việt Nam Futsal Việt Nam Cúp quốc gia U19 Việt Nam
Anh
Ngoại hạng Anh LTĐ Ngoại hạng Anh KQ Ngoại hạng Anh BXH Ngoại hạng Anh Vua phá lưới Video clip BĐ Anh Cúp FA League Cup Thống kê Ngoại Hạng Anh
TBN
La Liga LTĐ La Liga Kết quả La Liga BXH La Liga Vua phá lưới La Liga Video Tây Ban Nha Thống kê La Liga
Châu Âu
Cúp C1 Lịch thi đấu C1 Kết quả Cúp C1 Bảng xếp hạng C1 Video BĐ Châu Âu Vua phá lưới cúp C1 Thống kê Cúp C1 Europa League Europa Conference League
Italia
Serie A Serie B LTĐ bóng đá Italia KQBD Italia BXH bóng đá Italia Vua phá lưới Serie A Thống kê Serie A
Đức
Bundesliga LTĐ Bóng đá Đức KQBĐ Đức BXH bóng đá Đức Top ghi bàn Bundesliga Thống kê Bundesliga
Pháp
Ligue 1 LTĐ BĐ Pháp KQBĐ Pháp BXH BĐ Pháp Vua phá lưới Ligue 1 Thống kê Ligue 1
Quốc tế
U20 Châu Á SEA Games 33 Bóng đá Thái Lan FIFA Club World Cup 2025 U23 Châu Á Asian Cup World Cup 2026 Olympic AFC Champions League Two AFC Champions League Asiad 2026 Euro 2024 Kings Cup
LTĐ-KQ
Lịch thi đấu bóng đá Kết quả bóng đá Bảng xếp hạng bóng đá Bảng xếp hạng FIFA
Trực tiếp
Bình luận
Nhận định
Nhận định bóng đá Anh Nhận định bóng đá Tây Ban Nha Nhận định Euro Nhận định bóng đá Italia Nhận định bóng đá Pháp Nhận định bóng đá Đức Nhận định cúp C1 Nhận định Europa League Nhận định Europa Conference League Nhận định ASEAN Cup Nhận định World Cup Nhận định bóng đá Việt Nam Nhận định bóng đá Mỹ Nhận định Copa Libertadores Nhận định bóng đá Brazil Nhận định bóng đá Argentina Nhận định bóng đá Hàn Quốc Nhận định bóng đá Nhật Bản Nhận định bóng đá Trung Quốc Nhận định AFC Champions League Nhận định AFC Cup
Chuyển nhượng
Chuyển nhượng MU Chuyển nhượng Liverpool Chuyển nhượng Chelsea Chuyển nhượng Barca Chuyển nhượng Arsenal Chuyển nhượng Man City Chuyển nhượng Juventus Chuyển nhượng PSG Chuyển nhượng Tottenham Chuyển nhượng Real Madrid Tin chuyển nhượng V-League
Video
Video bóng đá Việt Nam Video bóng đá Anh Video cúp C1 Video bóng đá Châu Âu Video bóng đá TBN Video bóng đá Italia Video bóng đá Đức Video tổng hợp Huyền thoại Clip bóng đá vui Clip hài
Hậu trường
Trong nước Quốc tế Người đẹp
Câu lạc bộ
  • Manchester United
  • Liverpool
  • Arsenal
  • Chelsea
  • Barcelona
  • Juventus
  • Real Madrid
  • Tottenham
  • Man City
  • Thể Công Viettel
  • Hà Nội FC
  • HAGL
  • Bayern Munich
  • PSG
  • AC Milan
  • Inter Milan
  • Borussia Dortmund
  • AS Roma
  • Napoli
  • Atletico Madrid
Xem thêm
  • Tải ứng dụng
  • Thông tin liên hệ
  • Điện thoại: (024) 3.784 8888
  • Email: bongda24hic@gmail.com
  • Quảng cáo: bongda24hic@gmail.com