Mới nhất
Trang chủ Bóng đá Tây Ban Nha
LTĐ La Liga Kết quả La Liga BXH La Liga  ĐT TBN Vua phá lưới La Liga

Real Madrid - Gijon: Cái khó ló cái khôn

Thứ Bảy 02/04/2011 11:37(GMT+7)

Theo dõi Bongda24h trên

Cuộc tiếp đón Gijon có lẽ là trận Real Madrid thiếu nhiều trụ cột nhất mùa này. Tuy nhiên “giết gà cũng đâu cần đến dao mổ trâu”, lực lượng còn lại của tại Bernabeu và tài xoay sở của Jose Mourinho vẫn sẽ giúp Real dễ dàng hạ gục Gijon...

Virus FIFA và nạn chấn thương khiến Real Madrid mất tới 6 trụ cột ở trận này. Bên cạnh Gago và Kaka chấn thương dài hạn, phòng y tế tại Bernabeu còn đang điều trị cho Marcelo, Alonso, Benzema và Ronaldo. Tất cả đều không có tên trong danh sách thi đấu trận này.

Real Madrid vẫn sẽ thắng dù lực lượng bị tổn thất nghiêm trọng

Đây là tổn thất nặng nề đối với Kền kền trắng, thậm chí, có thể nói khó khăn đang chồng chất khó khăn tại Bernabeu. Như đã biết, Mourinho từng phải vắt óc mới có thể tìm được phương án giúp Real sống qua thời gian không Ronaldo bằng việc khơi dậy bản năng ghi bàn của Benzema. Nhưng rồi, CR7 vừa trở lại đã tái phát chấn thương, còn tiền đạo người Pháp vừa chống nạng trở về sau khi làm nhiệm vụ quốc gia. Ngoài ra, thiếu vắng Alonso và Marcelo cũng không gì có thể bù đắp nổi.

Nhưng vẫn còn may cho Real. Ngoài Kaka và Gago vốn không còn quan trọng, 4 bệnh binh còn lại phải nghỉ trận này phần lớn vì Mourinho muốn dành họ cho cuộc quyết đấu với Tottenham tại Champions League giữa tuần sau. Và tất nhiên, NHM Madrid không thể bỏ qua một thông tin vô cùng tốt đẹp là chân sút lợi hại Gonzalo Higuain đã bình phục chấn thương để trở lại tiếp sức cho Kền kền trắng. Siêu sao người Argentina này có thể chưa đá chính, nhưng đã có tên trong danh sách thi đấu và sẽ giúp Real tự tin hơn nhiều.

Cuối cùng, Gijon là đối thủ mà Real có thể đánh bại với bất cứ đội hình nào. Gijon từng là cái gai trong mắt các đội bóng lớn, trong đó có Real, nhưng đó là câu chuyện cách đây khá lâu. Sự bướng bỉnh của Gijon đang khiến họ phải trả giá. Các đại gia đều muốn và đã dạy cho họ một bài học. Đó là lý do tại sao, Gijon dù có thực lực khá mạnh, nhưng vẫn đang sa lầy trong cuộc chiến trụ hạng (chỉ hơn “nhóm đèn đỏ” 3 điểm).

Để rồi, HLV Manolo Preciado vốn rất ương bướng đã phải xuống nước trước trận. Ông chủ động làm lành với HLV Jose Mourinho. Thay vì gọi Người đặc biệt là “kẻ vô lại” như ở lượt đi, ông còn tán dương “Mourinho là người tốt”. Preciado đã biết nể phục Mourinho và Gijon của ông cũng phải như vậy tại Bernabeu đêm nay.

Thông tin xung quanh
+ Real: Kaka, Gago, Marcelo, Alonso, Benzema và Ronaldo chấn thương. Higuain có tên trong danh sách thi đấu.
+ Gijon: Diego Castro và Novo bình phục chấn thương.

Đội hình dự kiến
Real: Casillas; Ramos, Carvalho, Pepe, Arbeloa; Lass, Khedira; Granero, Oezil, Di Maria; Adebayor.
Gijon: Juan Pablo; Lora, Ivan, Botia, Canella; Rivera, Cases; Novo, A. Castro, Cuevas; Barral.
Dự đoán: Real Madrid thắng 3-1

Chung
Theo Thể thao Việt Nam
Khám phá thêm nội dung hấp dẫn trong các chủ đề liên quan:
Barcelona Sporting Gijon

Có thể bạn quan tâm

  • Villarreal - Barcelona: Oanh tạc "Tàu ngầm vàng"
  • Guardiola hé lộ ngày chia tay Barcelona
  • Dư luận phẫn nộ với phát biểu của chủ tịch Barcelona
  • Real Madrid khủng hoảng vì “virus FIFA”: Thời thế đợi anh hùng
  • Đánh giá tân binh mùa 2010-2011: Mesut Oezil - "Zidane mới" của Real Madrid

Cùng chuyên mục

Pro Nhận định Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha (2h00 ngày 7/7): Vé đi tiếp cho ai?

Nhận định Bồ Đào Nha vs Tây Ban Nha nghiêng một chút về phía Bò tót, nhưng Seleccao không dễ dàng chấp nhận thất bại.

22h trước Bồ Đào Nha ĐT Tây Ban Nha

Simeone khẳng định Julian Alvarez vẫn là hạt nhân chính của Atletico

HLV Diego Simeone khẳng định với ESPN rằng ông vẫn đặt trọn niềm tin vào Julian Alvarez và tiếp tục xây dựng Atletico Madrid xoay quanh chân sút người Argentina, bất chấp việc Barcelona đang tích cực theo đuổi tiền đạo này trong kỳ chuyển nhượng hè.

04/7 Atletico Madrid Argentina

Santi Cazorla chính thức giải nghệ ở tuổi 41

Cựu tuyển thủ Tây Ban Nha, Santi Cazorla, đã chính thức tuyên bố giải nghệ vào thứ Năm, khép lại sự nghiệp thi đấu kéo dài hơn hai thập kỷ ở tuổi 41.

02/7

Atletico Madrid gửi thông điệp tới Arsenal vụ Julian Alvarez

Chủ tịch Atletico Madrid, Enrique Cerezo, đã xác nhận câu lạc bộ không muốn bán Julian Alvarez vào mùa Hè năm nay. 

01/7 Arsenal Atletico Madrid

MU chiêu mộ Aurelien Tchouameni sau khi lỡ Mateus Fernandes

Rio Ferdinand dự đoán MU sẽ cố gắng chiêu mộ tiền vệ Aurelien Tchouameni của Real Madrid vào mùa hè này, sau khi bỏ lỡ Mateus Fernandes.

01/7 Manchester United Real Madrid

Video

Xem thêm

Marcus Rashford tái ngộ Jesse Lingard tại Hàn Quốc

Video Tây Ban Nha vs Anh (Chung kết Euro 2024): Cao trào hiệp 2

Video Tây Ban Nha vs Pháp (Bán kết Euro 2024): Lamine Yamal ZD không thể cản

Lamine Yamal công khai mời Julian Alvarez gia nhập Barca

Tài năng trẻ Lamine Yamal đã công khai kêu gọi Julian Alvarez rời Atletico Madrid để chuyển tới Barcelona, khẳng định tiền đạo người Argentina sẽ được chào đón tại CLB vĩ đại nhất thế giới giữa lúc tương lai của chân sút này ngày càng trở nên bất định.

01/7 Barcelona Atletico Madrid Argentina

Harry Kane có câu trả lời cho Barca

Barca đã liên hệ với người đại diện của đội trưởng đội tuyển Anh, Harry Kane, để thảo luận về một vụ chuyển nhượng bất ngờ từ Bayern Munich.

29/6 Barcelona Bayern Munich

Endrick lại đối mặt nguy cơ mất chỗ tại Real Madrid

Tương lai của Endrick tại Real Madrid một lần nữa trở nên bấp bênh. Đây không phải là cảm giác xa lạ với tiền đạo người Brazil, bởi anh đã nhiều lần phải vượt qua những thử thách tương tự kể từ khi gia nhập đội bóng Hoàng gia.

29/6 Real Madrid Brazil

Barca lên kế hoạch chiêu mộ Harry Kane

Barcelona được cho là đang muốn chiêu mộ tiền đạo Harry Kane và sẽ dốc toàn lực theo đuổi thủ quân tuyển Anh sau khi World Cup 2026 khép lại.

29/6 Barcelona

Jose Mourinho thúc giục Real Madrid chiêu mộ Scott McTominay

Theo Tuttomercatoweb, Jose Mourinho đang hy vọng tái ngộ cựu ngôi sao Manchester United, Scott McTominay, tại Real Madrid.

28/6 Manchester United Real Madrid

Xem thêm

LỊCH THI ĐẤU - KẾT QUẢ

Ngày - 07/07
Chưa có dữ liệu trận đấu
Ngày - 06/07
Chưa có dữ liệu trận đấu
Hôm nay - 05/07
Chưa có dữ liệu trận đấu
Hôm qua - 04/07
Chưa có dữ liệu trận đấu
Ngày - 03/07
Chưa có dữ liệu trận đấu
Xem thêm
  • Trang chủ
  • Tin Nóng
  • Video
  • Trên đường Pitch
  • Trực tiếp
  • Bóng đá Việt Nam
  • Bóng đá Anh
  • Bóng đá Châu Âu
  • Bóng đá TBN
  • Bóng đá Italia
  • Bình luận
  • Nhận định bóng đá
  • Chuyển nhượng
  • Hậu trường
  • Livescore
  • Lịch thi đấu bóng đá hôm nay
  • Kết quả bóng đá
  • Bảng xếp hạng
  • Giới thiệu
  • Điều khoản sử dụng
  • Chính sách bảo mật
  • Liên hệ quảng cáo
  • Tải ứng dụng

© 2006. Trang thông tin điện tử tổng hợp Bongda24h.vn

CƠ QUAN CHỦ QUẢN: Công ty Cổ phần Truyền thông Quốc tế INCOM

Giấy phép số: 150/GP-SVHTT cấp ngày 03/4/2026 bởi Sở Văn hoá Thể thao TP. Hà Nội

Nội dung thông tin hợp tác giữa Công ty INCOM và Báo điện tử Thể thao và Văn hoá - TTXVN, Báo Công Thương, Tạp chí điện tử Nhân lực Nhân tài Việt.

Chịu trách nhiệm: Ông Trần Văn Trí

Địa chỉ: Tầng 3, Tòa nhà IC, số 82 phố Duy Tân, Phường Cầu Giấy, TP. Hà Nội

Email: bongda24h@incom.vn /Số điện thoại: (024) 3.784 8888

XSMB
RSS | Theo dõi chúng tôi

Liên hệ Quảng cáo (024) 3.784 8888

Trang chủ Trên đường Pitch
World Cup 2026
Lịch thi đấu World Cup BXH World Cup Kết quả World Cup Trực tiếp World Cup
Tin nóng
Việt Nam
V-League LTĐ V-League U23 Việt Nam Kết quả V-League BXH V-League Vua phá lưới ĐT Việt Nam U20 Việt Nam LTĐ ĐT Việt Nam KQBĐ ĐT Việt Nam Futsal Việt Nam Cúp quốc gia U19 Việt Nam
Anh
Ngoại hạng Anh LTĐ Ngoại hạng Anh KQ Ngoại hạng Anh BXH Ngoại hạng Anh Vua phá lưới Video clip BĐ Anh Cúp FA League Cup Thống kê Ngoại Hạng Anh
TBN
La Liga LTĐ La Liga Kết quả La Liga BXH La Liga Vua phá lưới La Liga Video Tây Ban Nha Thống kê La Liga
Châu Âu
Cúp C1 Lịch thi đấu C1 Kết quả Cúp C1 Bảng xếp hạng C1 Video BĐ Châu Âu Vua phá lưới cúp C1 Thống kê Cúp C1 Europa League Europa Conference League
Italia
Serie A Serie B LTĐ bóng đá Italia KQBD Italia BXH bóng đá Italia Vua phá lưới Serie A Thống kê Serie A
Đức
Bundesliga LTĐ Bóng đá Đức KQBĐ Đức BXH bóng đá Đức Top ghi bàn Bundesliga Thống kê Bundesliga
Pháp
Ligue 1 LTĐ BĐ Pháp KQBĐ Pháp BXH BĐ Pháp Vua phá lưới Ligue 1 Thống kê Ligue 1
Quốc tế
U20 Châu Á SEA Games 33 Bóng đá Thái Lan FIFA Club World Cup 2025 ASEAN Cup U23 Châu Á Asian Cup Olympic AFC Champions League Two AFC Champions League Asiad 2026 Euro 2024 Kings Cup
LTĐ-KQ
Lịch thi đấu bóng đá Kết quả bóng đá Bảng xếp hạng bóng đá Bảng xếp hạng FIFA
Trực tiếp
Bình luận
Nhận định
Nhận định bóng đá Anh Nhận định bóng đá Tây Ban Nha Nhận định Euro Nhận định bóng đá Italia Nhận định bóng đá Pháp Nhận định bóng đá Đức Nhận định cúp C1 Nhận định Europa League Nhận định Europa Conference League Nhận định ASEAN Cup Nhận định World Cup Nhận định bóng đá Việt Nam Nhận định bóng đá Mỹ Nhận định Copa Libertadores Nhận định bóng đá Brazil Nhận định bóng đá Argentina Nhận định bóng đá Hàn Quốc Nhận định bóng đá Nhật Bản Nhận định bóng đá Trung Quốc Nhận định AFC Champions League Nhận định AFC Cup
Chuyển nhượng
Chuyển nhượng MU Chuyển nhượng Liverpool Chuyển nhượng Chelsea Chuyển nhượng Barca Chuyển nhượng Arsenal Chuyển nhượng Man City Chuyển nhượng Juventus Chuyển nhượng PSG Chuyển nhượng Tottenham Chuyển nhượng Real Madrid Tin chuyển nhượng V-League
Video
Video bóng đá Việt Nam Video bóng đá Anh Video cúp C1 Video bóng đá Châu Âu Video bóng đá TBN Video bóng đá Italia Video bóng đá Đức Video tổng hợp Huyền thoại Clip bóng đá vui Clip hài
Hậu trường
Trong nước Quốc tế Người đẹp
Câu lạc bộ
  • Manchester United
  • Liverpool
  • Arsenal
  • Chelsea
  • Barcelona
  • Juventus
  • Real Madrid
  • Tottenham
  • Man City
  • Thể Công Viettel
  • Hà Nội FC
  • HAGL
  • Bayern Munich
  • PSG
  • AC Milan
  • Inter Milan
  • Borussia Dortmund
  • AS Roma
  • Napoli
  • Atletico Madrid
Xem thêm
  • Tải ứng dụng
  • Thông tin liên hệ
  • Điện thoại: (024) 3.784 8888
  • Email: bongda24hic@gmail.com
  • Quảng cáo: bongda24hic@gmail.com