Mới nhất
Trang chủ Bóng đá Châu Âu
Lịch thi đấu C1 Bảng xếp hạng C1 Kết quả cúp C1 Trực tiếp bóng đá Vua phá lưới C1

Paul Pogba: Trở lại để khẳng định chính mình!

Thứ Ba 08/10/2024 09:59(GMT+7)

Theo dõi Bongda24h trên
Bóng đá chưa quay lưng hoàn toàn với Paul Pogba khi tiền vệ này còn cơ hội trở lại để khẳng định mình, để cháy một vũ điệu sau cuối thật rực rỡ trước khi khép lại sự nghiệp nhiều thăng trầm.

Nỗi niềm của Paul Pogba

Nếu phải chọn ra một tính từ phù hợp nhất để mô tả Paul Pogba, đó sẽ là “sặc sỡ”. Tiền vệ người Pháp mang tới một sức hút rất riêng ở cả trong lẫn ngoài sân cỏ. Trong trận, đôi chân của Pogba mang tới những kỹ năng thượng thừa, những pha xử lý đầy ngẫu hứng. Ngoài sân cỏ, Paul thu hút sự chú ý nhờ kiểu tóc đầy phong cách và cả những bộ cánh ấn tượng.

Sự nghiệp của Pogba cũng nhiều màu sắc hệt như “nhân dạng” mà tiền vệ này thể hiện, đầy thăng trầm, tranh cãi với những khoảng sáng tối đan xen. Nói Pogba thiếu đẳng cấp là không đúng. Nhưng cũng có không ít thời điểm Pogba trở thành vấn đề của tập thể, thay vì gồng gánh đội nhà vượt cơn giông bão. 

Pogba cũng không thiếu danh hiệu trong sự nghiệp. Từ năm 2013 tới 2018, năm nào Pogba đều có ít nhất một chức vô địch - với đỉnh cao là World Cup 2018. Tuy vậy, với đẳng cấp mà Paul thể hiện, lẽ ra tiền vệ này phải có được một danh hiệu Champions League.

Một danh hiệu World Cup dường như vẫn còn quá ít so với đẳng cấp của Paul Pogba

Trong những năm tháng đỉnh cao nhất của đời cầu thủ, Pogba lại phải gồng gánh một tập thể Man Utd giữa cơn rối ren. Tới giờ, nhiều người hâm mộ vẫn còn tranh cãi liệu Pogba là bản hợp đồng thành công hay thất bại với Man Utd. Bởi tiền vệ sinh năm 1993 luôn duy trì đẳng cấp của mình xuyên suốt các mùa giải. Nhưng cũng chính Paul là khởi nguồn của mọi tranh cãi, trong đó phải kể đến việc HLV Jose Mourinho mất việc năm 2019.

Xuyên suốt sự nghiệp, dường như chỉ Juventus là nơi Paul Pogba được tận hưởng bóng đá một cách trọn vẹn nhất. Đại diện thành Turin dang tay “cứu vớt” Paul ở những tháng năm đầu sự nghiệp, trao cơ hội để tiền vệ này thể hiện và trở thành cầu thủ hàng đầu ở thế hệ mình. Cũng chính Bianconeri, một lần nữa, mở rộng vòng tay đón Pogba trở lại sau những tháng năm sóng gió ở Old Trafford.

Paul Pogba được cho là đã đạt thỏa thuận chấm dứt hợp đồng với Juventus

Đáng tiếc là ở lần thứ hai khoác áo Juventus, chấn thương và rồi án treo giò khiến Pogba không thể đóng góp gì nhiều. Juventus cũng rất muốn kiên nhẫn với Paul, nhưng đừng quên đội bóng này đã phải đau đầu với một “báo thủ” khác là Nicolò Fagioli. Phải “nuôi báo cô” thêm một Pogba nữa, e rằng là thử thách quá khó với một Juventus đang tái thiết dưới thời Thiago Motta.

Việc Juventus và Pogba đạt thỏa thuận chấm dứt hợp đồng là quyết định phù hợp, để hai bên có thể “giải thoát” cho nhau. Juventus có thể xóa đi “tàn dư” dưới triều đại cũ để hướng tới một bình minh mới. Còn Pogba sẽ chọn cho mình một con đường khác để viết nên chương cuối trong đời cầu thủ chuyên nghiệp.

Nốt thăng sau cuối

Không ít lần Pogba thổ lộ mình nhớ bóng đá. Người hâm mộ cũng nhớ Pogba, nhất là những CĐV tuyển Pháp. Hai giải đấu lớn gần nhất, Pogba đều vắng mặt và Les Bleus đều gặp khó khăn bởi tuyến giữa thiếu sức sáng tạo, cũng thiếu đi một cầu thủ có khả năng giải quyết trận đấu từ những cú sút xa.

 CĐV tuyển Pháp rất nhớ những cú ra chân của Paul Pogba 

Pogba không được thi đấu còn khiến khán giả yêu bóng đá thế giới thiếu đi một thứ gia vị hấp dẫn mỗi cuối tuần. Thứ bóng đá đầy màu sắc và cảm hứng của Paul giống như một bông hoa lạ, mang những nét kinh điển đầy khác biệt giữa một rừng hương sắc có phần một màu ở bóng đá hiện tại.

May sao, bóng đá vẫn trao cho Pogba cơ hội để viết nên cho mình khúc vĩ thanh tròn trịa để kết lại sự nghiệp đã quá nhiều biến động. Nếu không có gì thay đổi, MLS sẽ là bến đỗ tiếp theo (rất có thể là sau cùng) trong sự nghiệp của tiền vệ sinh năm 1993.

Giải đấu xứ cờ hoa đang dần nhận được sự chú ý từ công chúng khi đón chào nhiều sao số về đây thi đấu. Tại MLS, Pogba có cơ hội tái ngộ hai đồng đội ở ĐTQG là Hugo Lloris cùng Olivier Giroud. Antoine Griezmann cũng úp mở khả năng chuyển tới MLS sau khi rời Atletico. Lẽ đó, Pogba không lo thiếu “cạ cứng” khi thi đấu bên kia bờ Đại Tây Dương.

Paul Pogba dự kiến sẽ gia nhập một đội bóng MLS sau khi trở lại

Dù nghỉ thi đấu đã lâu nhưng với một tiền vệ đẳng cấp như Pogba, việc lấy lại phong độ có lẽ không phải vấn đề lớn. Tất nhiên, không thể đòi hỏi Paul chơi như thời đỉnh cao, nhưng cũng không phải một giải đấu với sức cạnh tranh quá cao và tiền vệ người Pháp đủ sức thể hiện đẳng cấp của mình cho khán giả Hoa Kỳ.

Thêm vào đó, Pogba còn có cơ hội trải nghiệm một nền bóng đá, một nét văn hóa thể thao khác biệt so với tại châu Âu. Những trải nghiệm mới luôn là điều đáng quý ở bất cứ ngành nghề, với bất cứ cá nhân nào. Pogba đã nếm trải đủ sóng gió sau quãng đời chinh chiến ở lục địa già và MLS có thể là lựa chọn phù hợp nhất để tiền vệ này khép lại một sự nghiệp với nhiều biến động.

Đó sẽ là câu chuyện ở một tương lai xa. Hiện cả Pogba lẫn người yêu mến tiền vệ này đang đếm ngược chờ ngày trở lại. Pogba sẽ đón sinh nhật tuổi 32 ở thời điểm án phạt kết thúc và ở tuổi hoàng hôn của sự nghiệp, Pogba sẽ có cơ hội để bắt đầu lại, để khẳng định chính mình bằng một vũ điệu sau cuối!

Pogba suy sụp sau khi nhận án cấm thi đấu 4 năm
Tiền vệ Paul Pogba không giấu nổi sự thất vọng khi bị tuyên án cấm thi đấu 4 năm vì tội sử dụng chất cấm trong thể thao.
Paul Pogba: Sự nghiệp của tôi chưa kết thúc
Paul Pogba khẳng định anh sẽ tiếp tục chiến đấu để chống lại án treo giò bất công vì doping của mình.
Án phạt được giảm, Paul Pogba có thể trở lại vào đầu năm 2025
Án treo giò 4 năm của Paul Pogba đã được giảm xuống chỉ còn 18 tháng sau khi cầu thủ người Pháp kháng cáo thành công lên Tòa án Trọng tài Thể thao (CAS).
Ảnh Họa
Theo Thể thao & Văn hóa
Khám phá thêm nội dung hấp dẫn trong các chủ đề liên quan:
Paul Pogba

Có thể bạn quan tâm

  • Huyền thoại Hà Lan Johan Neeskens qua đời ở tuổi 73
  • Thương vụ Sergio Ramos đến Ai Cập thi đấu gặp khó khăn
  • Hậu vệ Italia bị treo giò 10 trận vì phân biệt chủng tộc Hwang Hee Chan
  • VIDEO: Iniesta tuyên bố giải nghệ
  • Leonardo Bonucci thừa nhận suýt gia nhập Man City năm 2017

Cùng chuyên mục

Cesc Fabregas tin Roberto Mancini sẽ thành công ở ĐT Italia

Roberto Mancini trở lại giải cứu ĐT Italia và Cesc Fabregas tin rằng cựu HLV Man City sẽ giúp Azzurri vượt qua giai đoạn khó khăn này.

2h trước Man City ĐT Italia

Sao Man City bất ngờ muốn theo chân Pep rời Etihad

Theo chuyên gia Fabrizio Romano, Savinho đã thông báo với ban lãnh đạo CLB Manchester City về mong muốn được rời đội bóng ngay trong mùa hè này.

14h trước AS Roma Man City

HLV Amorim thừa nhận mắc nhiều sai lầm khi làm việc ở MU

HLV Ruben Amorim mới đây đã thẳng thắn thừa nhận bản thân đã mắc rất nhiều sai lầm trong quãng thời gian dẫn dắt CLB Manchester United.

14h trước Manchester United

Italia quay xe với Pirlo, bổ nhiệm trở lại HLV Roberto Mancini

Theo xác nhận từ chuyên gia chuyển nhượng uy tín Fabrizio Romano, HLV Roberto Mancini đã chấp thuận việc quay trở lại dẫn dắt đội tuyển quốc gia Ý với một kịch bản vô cùng bất ngờ.

17h trước ĐT Italia

Zinedine Zidane từ chối hàng loạt đề nghị vì tình yêu với tuyển Pháp

Sau khi được bổ nhiệm làm HLV trưởng đội tuyển quốc gia Pháp, huyền thoại Zinedine Zidane đã bật mí việc mình nhận được nhiều lời đề nghị trong suốt quãng thời gian 4, 5 năm vừa qua.

17h trước ĐT Pháp

Video

Xem thêm

Tại sao không đội bóng nào ngó ngàng tới Victor Osimhen?

AS Roma cân nhắc chiêu mộ Erik ten Hag

VIDEO: Mourinho bị học trò “đốn hạ” trong lúc luyện tập

UEFA yêu cầu VAR chỉ can thiệp các tình huống sai rõ ràng

UEFA đã tái khẳng định VAR chỉ nên được sử dụng để sửa những quyết định sai rõ ràng hoặc xử lý các tình huống trọng tài bỏ sót một cách hiển nhiên, thay vì can thiệp quá sâu vào mọi pha bóng gây tranh cãi.

18h trước

Ruben Amorim sẵn sàng mạo hiểm để đưa AC Milan tới thành công

Trước thềm mùa giải đầu tiên cùng AC Milan, Ruben Amorim tự tin khẳng định ông sẵn sàng mạo hiểm với các cầu thủ trẻ và đưa đội bóng trở lại với thành công.

20h trước AC Milan

Zidane chính thức dẫn dắt ĐT Pháp tới World Cup 2030

LĐBĐ Pháp (FFF) chính thức công bố bản hợp đồng với HLV Zinedine Zidane và hai bên sẽ gắn bó tới hết World Cup 2030.

20h trước ĐT Pháp

Besiktas xác nhận đàm phán chiêu mộ Mo Salah

Theo xác nhận từ giám đốc thể thao Onder Ozent, Besiktas đang đàm phán chiêu mộ Mohamed Salah sau khi cầu thủ này hết hợp đồng với Liverpool.

20h trước Liverpool Besiktas

Chủ tịch La Liga mỉa mai lời đáp trả chỉ trích của chủ tịch FIFA

Sau khi chủ tịch FIFA đáp trả chỉ trích về World Cup 2026, người đứng đầu La Liga Javier Tebas đã mỉa mai hành động đó là "đáng thương".

22h trước

Xem thêm

LỊCH THI ĐẤU - KẾT QUẢ

Ngày - 31/07
Chưa có dữ liệu trận đấu
Champions League, Thứ 5 - 30/07
Lech Poznan 00:00 AGF
Hapoel Beer Sheva 00:30 Vikingur Reykjavik
CS Universitatea Craiova 00:30 Levski Sofia
Crvena Zvezda 01:00 Larne
Gornik Zabrze 01:00 Fenerbahçe
Slovan Bratislava 01:15 FC Iberia 1999
Champions League, Thứ 4 - 29/07
Dinamo Zagreb 3 - 2 Thun
NK Celje 2 - 2 KF Egnatia
Hearts 0 - 2 Sturm Graz
Shamrock Rovers 2 - 1 Ararat Armenia
Kairat Almaty 22:00 Omonia Nicosia
FK Kauno Zalgiris 23:00 Klaksvik
Champions League, Thứ 3 - 28/07
KuPS 0 - 2 Sabah FK
Lincoln Red Imps FC 0 - 0 Mjaellby
Ngày - 27/07
Chưa có dữ liệu trận đấu
Xem thêm
  • Trang chủ
  • Tin Nóng
  • Video
  • Trên đường Pitch
  • Trực tiếp
  • Bóng đá Việt Nam
  • Bóng đá Anh
  • Bóng đá Châu Âu
  • Bóng đá TBN
  • Bóng đá Italia
  • Bình luận
  • Nhận định bóng đá
  • Chuyển nhượng
  • Hậu trường
  • Livescore
  • Lịch thi đấu bóng đá hôm nay
  • Kết quả bóng đá
  • Bảng xếp hạng
  • Giới thiệu
  • Điều khoản sử dụng
  • Chính sách bảo mật
  • Liên hệ quảng cáo
  • Tải ứng dụng

© 2006. Trang thông tin điện tử tổng hợp Bongda24h.vn

CƠ QUAN CHỦ QUẢN: Công ty Cổ phần Truyền thông Quốc tế INCOM

Giấy phép số: 150/GP-SVHTT cấp ngày 03/4/2026 bởi Sở Văn hoá Thể thao TP. Hà Nội

Nội dung thông tin hợp tác giữa Công ty INCOM và Báo điện tử Thể thao và Văn hoá - TTXVN, Báo Công Thương, Tạp chí điện tử Nhân lực Nhân tài Việt.

Chịu trách nhiệm: Ông Trần Văn Trí

Địa chỉ: Tầng 3, Tòa nhà IC, số 82 phố Duy Tân, Phường Cầu Giấy, TP. Hà Nội

Email: bongda24h@incom.vn /Số điện thoại: (024) 3.784 8888

XSMB
RSS | Theo dõi chúng tôi

Liên hệ Quảng cáo (024) 3.784 8888

Trang chủ Trên đường Pitch
World Cup 2026
Lịch thi đấu World Cup BXH World Cup Kết quả World Cup Trực tiếp World Cup
Tin nóng
Việt Nam
V-League LTĐ V-League U23 Việt Nam Kết quả V-League BXH V-League Vua phá lưới ĐT Việt Nam U20 Việt Nam LTĐ ĐT Việt Nam KQBĐ ĐT Việt Nam Futsal Việt Nam Cúp quốc gia U19 Việt Nam
Anh
Ngoại hạng Anh LTĐ Ngoại hạng Anh KQ Ngoại hạng Anh BXH Ngoại hạng Anh Vua phá lưới Video clip BĐ Anh Cúp FA League Cup Thống kê Ngoại Hạng Anh
TBN
La Liga LTĐ La Liga Kết quả La Liga BXH La Liga Vua phá lưới La Liga Video Tây Ban Nha Thống kê La Liga
Châu Âu
Cúp C1 Lịch thi đấu C1 Kết quả Cúp C1 Bảng xếp hạng C1 Video BĐ Châu Âu Vua phá lưới cúp C1 Thống kê Cúp C1 Europa League Europa Conference League
Italia
Serie A Serie B LTĐ bóng đá Italia KQBD Italia BXH bóng đá Italia Vua phá lưới Serie A Thống kê Serie A
Đức
Bundesliga LTĐ Bóng đá Đức KQBĐ Đức BXH bóng đá Đức Top ghi bàn Bundesliga Thống kê Bundesliga
Pháp
Ligue 1 LTĐ BĐ Pháp KQBĐ Pháp BXH BĐ Pháp Vua phá lưới Ligue 1 Thống kê Ligue 1
Quốc tế
U20 Châu Á SEA Games 33 Bóng đá Thái Lan FIFA Club World Cup 2025 ASEAN Cup U23 Châu Á Asian Cup Olympic AFC Champions League Two AFC Champions League Asiad 2026 Euro 2024 Kings Cup
LTĐ-KQ
Lịch thi đấu bóng đá Kết quả bóng đá Bảng xếp hạng bóng đá Bảng xếp hạng FIFA
Trực tiếp
Bình luận
Nhận định
Nhận định bóng đá Anh Nhận định bóng đá Tây Ban Nha Nhận định Euro Nhận định bóng đá Italia Nhận định bóng đá Pháp Nhận định bóng đá Đức Nhận định cúp C1 Nhận định Europa League Nhận định Europa Conference League Nhận định ASEAN Cup Nhận định World Cup Nhận định bóng đá Việt Nam Nhận định bóng đá Mỹ Nhận định Copa Libertadores Nhận định bóng đá Brazil Nhận định bóng đá Argentina Nhận định bóng đá Hàn Quốc Nhận định bóng đá Nhật Bản Nhận định bóng đá Trung Quốc Nhận định AFC Champions League Nhận định AFC Cup
Chuyển nhượng
Chuyển nhượng MU Chuyển nhượng Liverpool Chuyển nhượng Chelsea Chuyển nhượng Barca Chuyển nhượng Arsenal Chuyển nhượng Man City Chuyển nhượng Juventus Chuyển nhượng PSG Chuyển nhượng Tottenham Chuyển nhượng Real Madrid Tin chuyển nhượng V-League
Video
Video bóng đá Việt Nam Video bóng đá Anh Video cúp C1 Video bóng đá Châu Âu Video bóng đá TBN Video bóng đá Italia Video bóng đá Đức Video tổng hợp Huyền thoại Clip bóng đá vui Clip hài
Hậu trường
Trong nước Quốc tế Người đẹp
Câu lạc bộ
  • Manchester United
  • Liverpool
  • Arsenal
  • Chelsea
  • Barcelona
  • Juventus
  • Real Madrid
  • Tottenham
  • Man City
  • Thể Công Viettel
  • Hà Nội FC
  • HAGL
  • Bayern Munich
  • PSG
  • AC Milan
  • Inter Milan
  • Borussia Dortmund
  • AS Roma
  • Napoli
  • Atletico Madrid
Xem thêm
  • Tải ứng dụng
  • Thông tin liên hệ
  • Điện thoại: (024) 3.784 8888
  • Email: bongda24hic@gmail.com
  • Quảng cáo: bongda24hic@gmail.com