Bản quyền - Trang chủ 1100x60
Thứ Ba, 22/06/2021Mới nhất

Bốc thăm vòng loại Europa League: Đại gia dễ thở

Thứ Bảy 21/07/2012 08:19(GMT+7)

Không thể giành vé dự Champions League, những ông lớn Inter, Liverpool, Marseille sẽ phải bắt đầu cuộc chiến bằng các trận đánh ở vòng sơ loại thứ ba Europa League.

Những nhà cựu vô địch Champions League, Inter, Liverpool và Marseille, sẽ phải bắt đầu chiến dịch châu Âu của họ mùa này bằng cuộc chiến tại vòng sơ loại thứ ba của Europa League. Lễ bốc thăm xác định cặp đấu đã được UEFA tổ chức đêm qua tại Nyon, Thụy Sĩ.

Inter, Liverpool và Marseille đều phải khổ chiến từ đầu tháng Tám
Inter, Liverpool và Marseille đều phải khổ chiến từ đầu tháng Tám

Đội bóng đã 5 lần vô địch châu Âu, Liverpool, sẽ có chuyến hành quân tới sân của FK Renova hoặc FC Gomel. Inter Milan có thể sẽ gặp HNK Hajduk Split nếu đội bóng Croatia vượt qua Skonto FC của Latvia.

Marseille, nhà vô địch đầu tiên của Champions League, sẽ đối đầu với Eskişehirspor hoặc Saint Johnstone FC. APOEL, đội bóng đã gây bất ngờ khi vào tới Tứ kết Champions League mùa trước, đang hi vọng lặp lại kì tích tương tự ở Europa League mùa này. Nhưng trước tiên, họ sẽ phải đánh bại FK Senica.

Athletic Bilbao, Á quân Europa League mùa trước, sẽ bắt đầu chiến dịch châu Âu của họ trước một trong hai đối thủ NK Slaven Koprivnica (Croatia) hoặc Portadown FC (CH Ireland).

Các trận đấu sẽ diễn ra hôm mồng 2 và mồng 9 tháng Tám tới. Lễ bốc thăm vòng play-off tiếp theo sẽ diễn ra sau trận đấu cuối cùng một ngày, hôm mồng 10/8.

Kết quả bốc thăm vòng sơ loại thứ ba Europa League

Athletic Bilbao- NK Slaven Koprivnica (Croatia)/Portadown FC (Bắc Ireland)
FC Anzhi Makhachkala (Nga)/Budapest Honved FC (Hungary) - Lokomotiv Plovdiv 1936 (Bulgaria)/Vitesse (Hà Lan)
Inter Baki PIK (Azerbaijan)/Asteras Tripolis FC (Hy Lạp) - CS Marítimo FC Rapid Bucuresti (Romania)/Myllykosken Pallo-47 (Phần Lan) - Heerenveen (Hà Lan)
Ruch Chorzow (Ba Lan)/FK Metalurg Skopje (Macedonian) - FC Metalurgi Rustavi (Georgia)/FC Viktoria Pizen (CH Czech)
AC Horsens (Đan Mạch) - FC Dacia Chisinau (Macedonian)/IF Elfsborg (Thụy Điển)
APOEL FC (Đảo Síp)/FK Senica (Slovakia) - KF Tirana (Albanian)/Aalesunds FK (Na Uy)
Inter - HNK Hajduk Split (Croatia)/Skonto FC (Latvia)
FK Vojvodina (Serbia)/FK Suduva (Lithuania) - SK Rapid Wien (Áo)
KRC Genk (Bỉ) - FC Milsami Orhei (Macedonia)/FC Aktobe (Kazakhstan)
NK Olimpija Ljubljana (Slovenia)/Tromso IL (Na Uy) - FC Metalurh Donetsk (Ukraina)/FK Celik Niksic (Montenegro)
FC Twente (Hà Lan)/FC Inter Turku (Phần Lan) - FK Mlada Boleslav (CH Czech)/Thor Akureyri (Ireland)
Bnei Yehuda Tel-Aviv FC (Israel)/FC Shirak (Armenian) - PAOK FC AGF Arhus (Đan Mạch)/FC Dila Gori (Georgia) - FC Levadia Tallinn (Estonia)/Anorthosis Famagusta FC (Đảo Síp)
SK Slovan Bratislava (Slovakia)/Videoton FC (Hungary) - FC Differdange 03 (luxembourg)/KAA Gent (Bỉ)
AIK Solna (Thụy Điển)/FH Hafnarfjordur (Israel) - Xazar Lankaran FK (Azerbaijan)/KKS Lech Poznan (Ba Lan)
Eskisehirspor (Thổ Nhĩ Kỳ)/Saint Johnstone FC (Scotland) - Olympique de Marseille (Pháp)
FC Naftan Novopolotsk (Bulgaria)/FK Crvena zvezda (Serbia) - AC Omonia (Đảo Síp)
PFC Levski Sofia (Bulgaria)/FK Sarajevo (Bosnia-Herzegovina) - JJK Jyvaskyla (Phần Lan)/FK Zeta (Macedonia)
VMFD Zalgiris (Lithuania)/VfB Admira Wacker Modling (Áo) - AC Sparta Praha (CH Czech)
NK Osijek (Croatia)/Kalmar FF (Thụy Điển) - BSC Young Boys (Thụy Sĩ)/FC Zimbru Chisinau (Macedonia)
Dundee United FC (Scotland) - FC Dinamo Moskva (Nga)
FC Arsenal Kyiv (Ukraina) - ND Mura 05 (Slovenia)/PFC CSKA Sofia (Bulgaria)
Bursaspor (Thổ Nhĩ Kỳ) - Maccabi Netanya FC (Israel)/KuPS Kuopio (Phần Lan)
FC Steaua Bucureşti (Romania) - FC Spartak Trnava (Slovakia)/Sligo Rovers FC (Ireland)
FK Renova (Macedonia)/FC Gomel (Belarus) - Liverpool FC (Anh)
FC Shakhtyor Soligorsk (Belarus)/SV Ried (Áo) - SK Liepajas Metalurgs (Latvia)/Legia Warszawa (Ba Lan)
NK Siroki Brijeg (Bosnia and Herzegovina)/Saint Patrick's Athletic FC (Ireland) - Hannover 96 (Đức)
Servette FC (Thụy Sĩ)/FC Gandzasar Kapan (Armenian) - Rosenborg BK (Na Uy)/FC Ordabasy Shymkent (Kazakhstan)

 

Có thể bạn quan tâm

Video

Đánh bại Ukraine, Áo tiếp bước Hà Lan vượt qua vòng bảng

Đánh bại Ukraine, Áo tiếp bước Hà Lan vượt qua vòng bảng

Đánh bại Ukraine, Áo tiếp bước Hà Lan vượt qua vòng bảng

Ở cuộc đối đầu Ukraine vs Áo tại lượt trận cuối bảng C EURO 2020, đội bóng của David Alaba đã giành chiến thắng 1-0. Với kết quả này, Áo giành vé đi tiếp với vị trí nhì bảng sau Hà Lan và sẽ chạm trán ứng viên vô địch Italia ở vòng 1/8. Trong khi đó, Ukraine vẫn phải chờ tấm vé dành cho các đội xếp thứ ba.

Xem thêm
top-arrow
X