Mới nhất
Trang chủ Bóng đá Anh
ĐT Anh  LTĐ Ngoại Hạng Anh  KQ Ngoại Hạng Anh  BXH Ngoại Hạng Anh   Top ghi bàn Ngoại Hạng Anh

Arsenal - Man City: Đổi dòng lịch sử

Thứ Tư 05/01/2011 08:25(GMT+7)

Theo dõi Bongda24h trên

(Bongda24h) - Mục tiêu số 1 của Arsenal trong trận tiếp Man City vào rạng sáng mai trên sân Emirates là giành lại ngôi nhì bảng từ tay Man City, nhưng đó là một nhiệm vụ không hề dễ. Bởi khi đã vào "phom" và hạ quyết tâm thi đấu, "Man xanh" có thể đè bẹp bất cứ đối thủ nào.

Man City đang xếp thứ hai trên bảng tổng sắp với 41 điểm, kém đội dẫn đầu MU 3 điểm và đã đá hơn 1 trận. Còn Arsenal đứng thứ ba với 39 điểm và thi đấu ít hơn Man City một trận. Do đó cuộc đối đầu này không chỉ quyết định vị trí thứ hai mà còn mang ý nghĩa nhận diện: ai sẽ là đối thủ chính của MU trong cuộc đua giành ngôi vô địch.

Tương quan giữa hai đội nay đã khác

Kể từ khi đổi chủ vào năm 2008, Man City không còn quá khiếp sợ trước Arsenal. Họ thắng đội bóng thành London 3/6 lần gặp nhau gần nhất, còn trước đó thua đến 5/6 trận. Dù vậy, Arsenal chưa bao giờ thua Man City trên sân nhà. Cụ thể, Man City không giành được chiến thắng nào trong 27 chuyến làm khách tại Arsenal suốt 35 năm qua. Chưa hết, trong ba lần gần đây khi chơi tại Emirates, "Man xanh" cũng không ghi nổi bàn thắng nào.

Ở trận lượt đi mùa này, các học trò HLV Arsene Wenger đã hạ gục Man City 3-0 ngay trên đất khách bởi đội chủ sân City of Manchester vỡ trận ngay từ phút thứ 5 sau chiếc thẻ đỏ của trung vệ trẻ Boyata – một trong những sai lầm dùng người của HLV Roberto Mancini.

Nhưng đó là chuyện của quá khứ, Man City của hiện tại đã mang một bộ mặt khác rất nhiều. Kể từ trận thua vào tháng 10 năm ngoái, chưa đội bóng nào ghi được 2 bàn vào lưới Man City. Họ cũng là đội bóng có hàng thủ chắc chắn nhất, chỉ mới để lọt lưới 16 bàn. Đó sẽ là thách thức cho hàng công của Arsenal, đội ghi nhiều bàn nhất giải, với 42 lần phá lưới đối phương.

Hàng tấn công Man City cũng có “hỏa lực” mạnh, trong đó Tevez là người đạt phong độ tốt nhất. Sau thời gian “làm mình làm mẩy”, Tevez đã bắt đầu trở lại và chơi rất hay những trận gần đây. Hiện Tevez đã ghi 12 bàn thắng và đang đứng thứ hai trong danh sách “Vua phá lưới”, kém Berbatov (MU) hai bàn.

Trước thềm trận đấu, bộ phận y tế của Man City cho biết, David Silva đã dính chấn thương đầu gối trong chiến thắng 1-0 trước Blackpool cuối tuần vừa qua. Kết quả kiểm tra mới đây cho thấy, cựu cầu thủ Valencia sẽ phải ngồi ngoài khoảng 1 đến 2 tuần. Như vậy, gần như chắc chắn David Silva sẽ không thể thi đấu trong cuộc đối đầu với Arsenal đêm nay. Rất may cho đội bóng thành Manchester là Mario Balotelli đã bình phục chấn thương và trở lại tập luyện. Anh có thể đảm nhiệm vai trò chạy cánh của Silva - điều "Super Mario" từng làm khi còn khoác áo Inter.

Trong khi đó HLV Wenger đang đau đầu với bài toán nhân sự, trong hoàn cảnh Vermaelen, Gibbs, Diaby và Almunia vắng mặt vì chấn thương. Ông cũng gặp khó khăn giữa việc chọn Chamakh hay Van Persie làm mũi nhọn để công phá "Man xanh".

Đội hình dự kiến:
Arsenal: Fabianski; Sagna, Djourou, Koscielny, Clichy; Song, Wilshere; Walcott, Fabregas, Nasri; Van Persie.
Man City: Hart; Boateng; K Toure, Kompany, Kolarov; De Jong, Barry; A Johnson, Y Toure, Milner; Tevez.
Dự đoán: Hoà 2-2

  • Phong Hải

Chung
Theo Thể thao Việt Nam
Khám phá thêm nội dung hấp dẫn trong các chủ đề liên quan:
Arsenal Man City

Có thể bạn quan tâm

  • Wolves - Chelsea: Không thắng thì thắng được ai?
  • "Song tấu" Chicharito - Nani hoà nhịp, MU vững vàng ở ngôi đầu
  • Chelsea văng khỏi tốp 4: Chưa qua vùng tối
  • Nemanja Vidic: "MU không xứng đáng đứng ngôi đầu"
  • Dzeko đến, Adebayor lập tức chuyển sang ... Real Madrid

Cùng chuyên mục

Man City gửi đề nghị trị giá 120 triệu bảng cho Enzo Fernandez

Man City đang chuẩn bị gửi đề nghị đầu tiên dành cho tiền vệ Enzo Fernandez của Chelsea trước thời hạn chót của kỳ chuyển nhượng vào tuần tới.

5' trước Chelsea Man City

Man City chính thức công bố tân binh Ayyoub Bouaddi

Sao trẻ người Morocco Ayyoub Bouaddi đã chính thức cập bến Man City từ Lille với bản hợp đồng kéo dài tới năm 2031.

1h trước Lille Man City Morocco

Bruno Fernandes đánh giá cao tân binh Baleba của MU

Chứng kiến MU chiêu mộ Baleba, Bruno Fernandes không giấu được sự hào hứng và tin rằng tân binh người Cameroon sẽ tỏa sáng.

3h trước Manchester United Cameroon

Maddison lại dính chấn thương

Tiền vệ James Maddison của Tottenham bị gãy nhẹ xương vai sau thất bại thảm hại trước Brentford ở trận mở màn Premier League.

4h trước Tottenham Brentford

Newcastle đã chỉ ra điểm yếu lớn nhất của Liverpool ngày ra quân

Sau trận mở màn Premier League trên sân Newcastle, nơi Liverpool có phần may mắn giành kết quả hòa 2-2 một vấn đề bắt đầu được nhắc đến nhiều: “rest defence”. 

4h trước Liverpool Newcastle

Video

Xem thêm

Bruno Fernandes hy vọng đồng đội giành giải cầu thủ hay nhất mùa sau

Amad Diallo có hành động khó hiểu khi rời Malaysia

VIDEO: Bruno Fernandes được fan kêu gọi ở lại

Premier league cuối cùng cũng "giác ngộ": Đối với một thủ môn quan trọng nhất vẫn là khả năng cứu thua

Một trong những bài học quan trọng nhất được đúc kết từ các mùa giải Premier League gần đây lại là một điều quá đỗi cơ bản đến mức đáng lẽ chẳng cần phải nói thẳng ra: Nếu muốn tránh cảnh xuống hạng, tốt nhất là bạn nên có một thủ môn biết cách ngăn quả bóng đi vào lưới.

6h trước

Atletico không bán Alvarez cho Barca, Arsenal trở thành lối thoát duy nhất

Julian Alvarez đang đứng trước 2 lựa chọn trước khi kỳ chuyển nhượng khép lại: tiếp tục ở lại Atletico Madrid và tìm cách hàn gắn mối quan hệ với người hâm mộ, hoặc cân nhắc nghiêm túc khả năng chuyển sang Arsenal.

8h trước Arsenal Barcelona Atletico Madrid

Liverpool đẩy mạnh đàm phán với PSG vụ Barcola trước hạn chót

Liverpool đang tiếp tục đàm phán với Paris Saint-Germain về trường hợp của Bradley Barcola trong nỗ lực hoàn tất thương vụ trước khi kỳ chuyển nhượng khép lại.

9h trước Liverpool PSG

Rooney tin Carlos Baleba sẽ tỏa sáng, giúp MU tiến bộ vượt bậc

Wayne Rooney tin rằng Carlos Baleba sẽ giúp Manchester United tiến bộ rất nhiều, đồng thời bác bỏ nhận định tiền vệ người Cameroon thi đấu mờ nhạt sau khi thương vụ chuyển đến Old Trafford bất thành ở mùa giải trước.

9h trước Manchester United Cameroon

De Zerbi: "Tottenham sẽ tiếp tục chi tiêu sau thương vụ Savio"

Roberto De Zerbi cảnh báo các đối thủ lớn nhất của Tottenham rằng đội bóng thành London sẽ tiếp tục mạnh tay trên thị trường chuyển nhượng sau khi hoàn tất thương vụ chiêu mộ Sávio từ Manchester City.

9h trước Tottenham

Xem thêm

LỊCH THI ĐẤU - KẾT QUẢ

Ngày - 28/08
Chưa có dữ liệu trận đấu
Ngày - 27/08
Chưa có dữ liệu trận đấu
Hôm nay - 26/08
Chưa có dữ liệu trận đấu
Premier League, Thứ 3 - 25/08
Fulham 2 - 3 Chelsea
Ngày - 24/08
Chưa có dữ liệu trận đấu
Xem thêm
  • Trang chủ
  • Tin Nóng
  • Video
  • Trên đường Pitch
  • Trực tiếp
  • Bóng đá Việt Nam
  • Bóng đá Anh
  • Bóng đá Châu Âu
  • Bóng đá TBN
  • Bóng đá Italia
  • Bình luận
  • Nhận định bóng đá
  • Chuyển nhượng
  • Hậu trường
  • Livescore
  • Lịch thi đấu bóng đá hôm nay
  • Kết quả bóng đá
  • Bảng xếp hạng
  • Giới thiệu
  • Điều khoản sử dụng
  • Chính sách bảo mật
  • Liên hệ quảng cáo
  • Tải ứng dụng

© 2006. Trang thông tin điện tử tổng hợp Bongda24h.vn

CƠ QUAN CHỦ QUẢN: Công ty Cổ phần Truyền thông Quốc tế INCOM

Giấy phép số: 150/GP-SVHTT cấp ngày 03/4/2026 bởi Sở Văn hoá Thể thao TP. Hà Nội

Nội dung thông tin hợp tác giữa Công ty INCOM và Báo điện tử Thể thao và Văn hoá - TTXVN, Báo Công Thương, Tạp chí điện tử Nhân lực Nhân tài Việt.

Chịu trách nhiệm: Ông Trần Văn Trí

Địa chỉ: Tầng 3, Tòa nhà IC, số 82 phố Duy Tân, Phường Cầu Giấy, TP. Hà Nội

Email: bongda24h@incom.vn /Số điện thoại: (024) 3.784 8888

XSMB
RSS | Theo dõi chúng tôi

Liên hệ Quảng cáo (024) 3.784 8888

Trang chủ Trên đường Pitch
Tin nóng
ASEAN Cup
Video ASEAN Cup Lịch thi đấu ASEAN Cup Kết quả ASEAN Cup Bảng xếp hạng ASEAN Cup Trực tiếp ASEAN Cup Nhận định ASEAN Cup
Việt Nam
V-League LTĐ V-League U23 Việt Nam Kết quả V-League BXH V-League Vua phá lưới ĐT Việt Nam U20 Việt Nam LTĐ ĐT Việt Nam KQBĐ ĐT Việt Nam Futsal Việt Nam Cúp quốc gia U19 Việt Nam
Anh
Ngoại hạng Anh LTĐ Ngoại hạng Anh KQ Ngoại hạng Anh BXH Ngoại hạng Anh Vua phá lưới Video clip BĐ Anh Cúp FA League Cup Thống kê Ngoại Hạng Anh
TBN
La Liga LTĐ La Liga Kết quả La Liga BXH La Liga Vua phá lưới La Liga Video Tây Ban Nha Thống kê La Liga
Châu Âu
Cúp C1 Lịch thi đấu C1 Kết quả Cúp C1 Bảng xếp hạng C1 Video BĐ Châu Âu Vua phá lưới cúp C1 Thống kê Cúp C1 Europa League Europa Conference League
Italia
Serie A Serie B LTĐ bóng đá Italia KQBD Italia BXH bóng đá Italia Vua phá lưới Serie A Thống kê Serie A
Đức
Bundesliga LTĐ Bóng đá Đức KQBĐ Đức BXH bóng đá Đức Top ghi bàn Bundesliga Thống kê Bundesliga
Pháp
Ligue 1 LTĐ BĐ Pháp KQBĐ Pháp BXH BĐ Pháp Vua phá lưới Ligue 1 Thống kê Ligue 1
Quốc tế
U20 Châu Á SEA Games 33 Bóng đá Thái Lan FIFA Club World Cup 2025 U23 Châu Á Asian Cup World Cup 2026 Olympic AFC Champions League Two AFC Champions League Asiad 2026 Euro 2024 Kings Cup
LTĐ-KQ
Lịch thi đấu bóng đá Kết quả bóng đá Bảng xếp hạng bóng đá Bảng xếp hạng FIFA
Trực tiếp
Bình luận
Nhận định
Nhận định bóng đá Anh Nhận định bóng đá Tây Ban Nha Nhận định Euro Nhận định bóng đá Italia Nhận định bóng đá Pháp Nhận định bóng đá Đức Nhận định cúp C1 Nhận định Europa League Nhận định Europa Conference League Nhận định ASEAN Cup Nhận định World Cup Nhận định bóng đá Việt Nam Nhận định bóng đá Mỹ Nhận định Copa Libertadores Nhận định bóng đá Brazil Nhận định bóng đá Argentina Nhận định bóng đá Hàn Quốc Nhận định bóng đá Nhật Bản Nhận định bóng đá Trung Quốc Nhận định AFC Champions League Nhận định AFC Cup
Chuyển nhượng
Chuyển nhượng MU Chuyển nhượng Liverpool Chuyển nhượng Chelsea Chuyển nhượng Barca Chuyển nhượng Arsenal Chuyển nhượng Man City Chuyển nhượng Juventus Chuyển nhượng PSG Chuyển nhượng Tottenham Chuyển nhượng Real Madrid Tin chuyển nhượng V-League
Video
Video bóng đá Việt Nam Video bóng đá Anh Video cúp C1 Video bóng đá Châu Âu Video bóng đá TBN Video bóng đá Italia Video bóng đá Đức Video tổng hợp Huyền thoại Clip bóng đá vui Clip hài
Hậu trường
Trong nước Quốc tế Người đẹp
Câu lạc bộ
  • Manchester United
  • Liverpool
  • Arsenal
  • Chelsea
  • Barcelona
  • Juventus
  • Real Madrid
  • Tottenham
  • Man City
  • Thể Công Viettel
  • Hà Nội FC
  • HAGL
  • Bayern Munich
  • PSG
  • AC Milan
  • Inter Milan
  • Borussia Dortmund
  • AS Roma
  • Napoli
  • Atletico Madrid
Xem thêm
  • Tải ứng dụng
  • Thông tin liên hệ
  • Điện thoại: (024) 3.784 8888
  • Email: bongda24hic@gmail.com
  • Quảng cáo: bongda24hic@gmail.com